Đơn vị tiền tệ khi xuất hóa đơn

• Thread starter caophong
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C
Cho em hỏi: Đơn vị tiền tệ khi viết trong hoá đơn GTGT (có ghi tỷ giá), cột thành tiền- thuế GTGT- Tổng cộng thanh toán đều bằng ngoại tệ có được không ? Có công văn, thông tư nào hướng dẫn về sử dụng đơn vị tiền tệ khi viết hoá đơn ? Cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
caophong nói:
Cho em hỏi: Đơn vị tiền tệ khi viết trong hoá đơn GTGT (có ghi tỷ giá), cột thành tiền- thuế GTGT- Tổng cộng thanh toán đều bằng ngoại tệ có được không ? Có công văn, thông tư nào hướng dẫn về sử dụng đơn vị tiền tệ khi viết hoá đơn ? Cảm ơn
Đơn vị tiền tệ khi xuất hóa đơn là VND cho nên tất cả các giao dịch bằng ngoại tệ đều phải qui đổi ra đồng Việt Nam để xuất hóa đơn.

Trường hợp bạn hỏi, giống ở đây

P/s: Bạn chịu khó lục lại những bài viết cũ để tham khảo thêm nhé!
Thân,

Sửa lần cuối:
C
Công văn, thông tư hướng dẫn

Em đã xem mọi người nói rất nhiều, nhưng em không thấy có công văn hay thông tư nào trực tiếp hướng dẫn, bởi lẽ hiện giờ em có nhận được 1 hóa đơn GTGT của khách hàng xuất cho bên em và đều thể hiện là tiền US$, em từ chối không chấp nhận nhưng họ bảo TẠI SAO KHÔNG ? Bác giúp em đi, cảm ơn.

H

Hoang Diep

Guest
Tất cả phải quy đổi ra tiền VN theo tỷ giá thực tế của NH NNVN tại thời điểm Giao dịch. Trường hợp trong hợp đồng mua bán co ghi rõ tỷ giá thì lấy theo tỷ giá đó.
trân trọng!

C
Đơn vị tiền tệ

Em đã từ chối nhận hoá đơn, nhưng họ chửi em "Mày học ở đâu mà Ngu Thế" ai nói với mày xuất hoá đơn bằng tiền Dollar không được, bằng chứng đâu. Em đã đọc thông tư 120/2002, 120/2003, 120/2004 có đâu ?

L

lethuyduong82

Guest
25/10/06
17
0
0
ha noi
bạn mở luật kế toán ra xem lại nhé. ở điều 11: đơn vị tính sử dụng trong kế toán. Có nói rằng: mọi nghiệp vụ kinh tế tài chính phát sinh là ngoại tế phải ghi theo nguyên tệ và đồng việt nam theo tỷ giá thực tế... điều đó có nghĩa là việc ghi hóa đơn chứng từ, ghi sổ kế toán... đều phải quy đổi ra đồng việt nam hết.
làm kế toán thì nắm luật chút nhé bạn đỡ bị người khác vặn vẹo

Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
Mình cũng nghĩ là Quy định này phải nằm ở " LUật kế toán" chứ không phải các văn bản dưới luật TT120, nhưng không có Quyển Luật trước mặt nên chưa tìm được chính xác điều 11.
thanks Duong
To Cao Phong: Bạn yên tâm nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA