Hoàn Thuế

• Thread starter kimyen83
  • Ngày gửi
K

kimyen83

Guest
21/9/06
24
0
0
bien hoa
Mọi người cho em hỏi,khi hoàn thuế,những hóa đơn tiếp khách của sếp như chơi golf,đi du lịch....... khi hoàn thuế thì cán bộ thuế loại ra .Họ nói là tiếp khách thì ko được hoàn thuế.Mọi người cho em hỏi cán bộ thuế loại ra như vậy có đúngko,tất cả các chi phí về tiếp khách đều ko được hoàn thuế sao.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Không biết bạn đang nói về hoàn thuế gì? Bạn phải nói rõ thì mọi người mới giúp được bạn.
Thân,

K

kimyen83

Guest
21/9/06
24
0
0
bien hoa
Em đang hoàn thuế giá trị gia tăng,cty em nộp thuế theo phương pháp khấu trừ

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
kimyen83 nói:
Mọi người cho em hỏi,khi hoàn thuế,những hóa đơn tiếp khách của sếp như chơi golf,đi du lịch....... khi hoàn thuế thì cán bộ thuế loại ra .Họ nói là tiếp khách thì ko được hoàn thuế.Mọi người cho em hỏi cán bộ thuế loại ra như vậy có đúngko,tất cả các chi phí về tiếp khách đều ko được hoàn thuế sao.
Không phải là tất cả các chi phí về tiếp khách đều không được hoàn thuế, mà chi phí tiếp khách đó có liên quan đến hoạt động sản xuất kinh doanh của công ty hay không( tức là chi phí đó có tạo ra doanh thu trong tương lai hay không).

Ví dụ, chi phí ăn uống (tiếp khách hàng) thì vẫn dc hoàn thuế bình thương.

Tuy nhiên, chi phí tiếp khách như chơi golf, đi du lịch nó mang tính giải trí của cá nhân do vậy nhưng chi phí này không liên quan đến hoạt động của công ty do đó không dc hoàn thuế và ko dc là chi phí hợp lý

Chúc bạn thành công

H

huong hai

Guest
13/12/06
4
0
0
dong nai
hoan thue

nếu chi phí tiếp khách của bạn không vượt quá 10% của tổng chi phí thì vẫn được hoàn, còn chi phí để giả trí thì không được hoàn là đúng rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA