Nơi bạn ở, có gì nào?

• Thread starter Katherine
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trinhthuhuyen

Guest
13/9/06
10
0
0
Cát Bụi
"..quê hương em hai mùa mưa nắng..hai thôn nghèo nối nhịp bờ đê...."

" quê hương tôi có ca dao tục ngữ
ông trăng tròn thường xuống mọi nhà chơi
một đĩa muối cũng mặn tình chồng vợ
một dây trầu cũng nhắc chuyện lứa đôi.."

em yêu quê em .:inlove:

Anh Le nói:
... "nơi anh ở bốn mùa hoa cứ nở, nắng tràn vào cả những giấc mơ... mùa thu ơi anh sẽ về bên em, nhất định anh sẽ về... cuối đường về đầy ắp những chờ mong..."...

Nhưng mà nơi anh ở không có... lời thu hát ngang lưng trời với cốm đầu mùa dịu ngọt, càng không có gió heo may tím ngát mong chờ với hương hoa sữa ngạt ngào trên cao em ạ... và cũng không còn nỗi nhớ ai những tháng ngày xưa ấy bên Hồ Tây chiều nao nữa... chúc em luôn hạnh phúc trên con đường mình đi, điều anh đã cố làm nhưng gần như không thể.....

Sửa lần cuối:
luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
ao2day nói:
Hay quá thế chiều chiều anh qua ăn chân gà
tiện thể ngắm cặp chân mỹ miều của em nhỉ
:wall: :wall: :wall:

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Nơi tớ ở không khí trong lành.
Ban đêm thì thơm mùi hoa quỳnh
Sáng thức giấc có tiếng chim hót và mùi hoa cau, hoa lan thơm ngát
Có tiếng gà gáy xa xa báo hiệu bình minh thức giấc!

babyan

babyan

Guest
2/3/06
263
0
0
nguoi lon
Katherine nói:
Chỗ em nói đó là ở Trung Tự, món bánh đúc nóng...Thấy chiều nào cũng đông...
Hic, chị lại không biết ăn cái món đó...:wall:

Bát bánh đúc nóng khói bay nghi ngút thơm mùi hành phi và mùi thịt băm,nghĩ mà thèm :biggrinda

Ngõ 19 phố Đội cấn ah, gần nhà mình thé mà ko bít đẻ bon chen :lol:

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Katherine nói:
Chỗ em nói đó là ở Trung Tự, món bánh đúc nóng...Thấy chiều nào cũng đông...
Hic, chị lại không biết ăn cái món đó...:wall:

Chị ui. Món bánh đúc đấy thuộc Kim Liên rồi. Trung tự chỉ có chân gà nướng và ốc luộc thui :cheesebur :cheesebur

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
luckygirl85 nói:
Gần nhà em có quá chân gà nướng Mỹ Miều ngon lém.

Chân gà Mỹ miều bây giờ toàn nhập lậu từ Trung Quốc về ăn ghê lắm! Phải đối diện với Mỹ miều chui vào trong bay qua khoảng 4-5 cái nóc nhà có mấy quán ở đó mới gọi là ngon,..
Các em phục vụ lại xinh nữa chứ,..:food-smil

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
luckygirl85 nói:
Chị ui. Món bánh đúc đấy thuộc Kim Liên rồi. Trung tự chỉ có chân gà nướng và ốc luộc thui :cheesebur :cheesebur
Ở Kim Liên chỉ có món Bánh giò ở đầu B16 là nổi tiếng.
Món bánh đúc nóng chị thấy mọi người hay măm ở Trung Tự, gần trường TH.Trung Tự còn gì?!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Katherine nói:
Ở Kim Liên chỉ có món Bánh giò ở đầu B16 là nổi tiếng.
Món bánh đúc nóng chị thấy mọi người hay măm ở Trung Tự, gần trường TH.Trung Tự còn gì?!
Bánh Đúc nóng thì phải ăn ở Trần Xuân Soạn mới ngon.

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Có sông Tô lịch, xa xưa
Có ngã tư khổ, chật hẹp
Cầu vượt Trường Chinh nhiều bụi
Đường nối Hà Nội, Hà Tây

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
thongdo nói:
quê mình thì có rất nhiều cảnh đẹp, rất thích hợp cho những đôi trai gái yêu nhau.
HỒ XUÂN HƯƠNG
nằm giữa lòng thành phố mộng mơ Đà Lạt, tạo nên cảnh đẹp và không khí trong lành cho thành phố hoa.
và nhiều cảnh đep khác nữa, như THUNG LŨNG TÌNH YÊU, LANGBIAN, các thác nước đẹp....
và các bạn đã đi trong thành phố vào sáng sơm chưa?đi trong màn sương trắng xóa bao phủ, giống như cảnh thần tiên. thật là tuyệt.
Nhân tiện đây tèo cũng gởi cho mọi người xem cảnh Đà lạt với những màng sương .
Sương mù, cả sương khuya lẫn sương mai , một trong những hình ảnh làm nên Đà Lạt...

[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Sửa lần cuối:
T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
Em cũng xin giới thiệu HN chút.
Mấy cái này là do bạn em chụp nên ko được đẹp lắm, các pác thông cảm, xem tạm vậy

Đây là Tháp Bút trong đền Ngọc Sơn ở Hồ Gươm

Còn đây là Hồ Gươm chiều thu se lạnh, ảnh hơi xấu (thông cảm)

Còn đây là Vườn Hồng đối diện Lăng Bác, phía sau là tượng đài chiến sĩ (đoi nào đám cưới ra đây chụp ảnh đẹp phải biết)

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Em đang ở,..

Đính kèm

• UBND TPHCM.jpg
    UBND TPHCM.jpg
    5.2 KB · Lượt xem: 63
Sửa lần cuối:
Quangteo nói:
Nhân tiện đây tèo cũng gởi cho mọi người xem cảnh Đà lạt với những màng sương .
Sương mù, cả sương khuya lẫn sương mai , một trong những hình ảnh làm nên Đà Lạt...

[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Ô! Đà Lạt đẹp như mơ vậy, lãng mạng, thơ mộng và đầy cảm hứng... ngân cho mọi người nghe một câu vậy...

"Đà Lạt có sương mù phải không? Hỡi cô em má hồng đẹp như hoa vừa nở..... "

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Anh Le nói:
Ô! Đà Lạt đẹp như mơ vậy, lãng mạng, thơ mộng và đầy cảm hứng... ngân cho mọi người nghe một câu vậy...

"Đà Lạt có sương mù phải không? Hỡi cô em má hồng đẹp như hoa vừa nở..... "
Lại "hội chứng" khảo cứu tí vậy!:biggrinda
Khi Đà Lạt chính thức là khu trung tâm nghỉ ngơi và du lịch, nó mang theo cái tiêu ngữ la tinh do các linh mục người Pháp đặt ra : "Cho người này niềm vui, cho người kia sức khỏe".Nhiều nhà nghiên cứu cho rằng cái tên Đà Lạt là do xuất phát từ tiêu ngữ trên đây. Nhưng các nhà dân tộc học sau này khẳng định: Đà Lạt có nghĩa là Con nước của người Lat (Đà: nước hoặc suối nước; Lat: một tộc người hiện vẫn sống ở xung quanh Đà Lạt)...
Hơn 100 năm trước đây, Đà Lạt chỉ là một vùng đất hoang dã trên cao nguyên Lâm Viên heo hút, thưa thớt bóng người qua lại. Nhà thám hiểm người Thụy Sỹ góc Pháp, bác sỹ A.Yersin (1836-1943) sau khi đặt chân lên đây (21/3/1893) đã đánh thức Đà Lạt trong cơn ngái ngủ triền miên , mở màn cho một trung tâm nổi tiếng về sau này...
Sách vở hồi học trong trường là vậy còn thực tế thì mình chưa được đến đó bao giờ… Nhưng mà tưởng tượng ra đã thấy đẹp rùi...

Sửa lần cuối:
Hội chứng giè thế Két, hát một câu cũng bị móc họng vì đi sai mục đích hả :wall:

Còn đây là câu chuyện 4 mùa, của những nơi các bạn đang ở, nơi nào có 4 mùa... Vui vẻ tý thui, vài tháng rồi không bị hội trứng đâu nhé :wall:

Khi Mùa Xuân chuẩn bị ra đi thì Mùa Hè đến. Mùa Hè mang đến cho Mùa Xuân một bó hoa hồng rất đẹp và nói :
- Mùa Xuân ơi, hãy tin tôi, tôi yêu em. Hãy ở lại với tôi. Chúng ta sẽ cùng đi chơi, đến tất cả những nơi mà em muốn. Nhưng Mùa Xuân không yêu Mùa Hè. Và cô ra đi. Mùa Hè buồn lắm. Mùa Hè ốm, nhiệt độ lên cao. Mọi thứ xung quanh trở nên rất nóng.

Sau một thời gian, Mùa Thu đến, mang theo rất nhiều trái cây ngon. Mùa Thu rất yêu Mùa Hè. Cô không muốn Mùa Hè phải buồn.
- Mùa Hè ơi, đừng buồn nữa. Hãy ở lại với em. Em sẽ mang lại hạnh phúc cho anh. Nhưng với Mùa Hè, Mùa Xuân là tất cả. Và anh ra đi. Mùa Thu khóc, khóc nhiều lắm. Mọi thứ xung quanh trở nên ướt.

Một thời gian sau, Mùa Đông đến, mang theo cậu con trai của mình là Băng Giá. Những giọt nước mắt của Mùa Thu làm Băng Giá cảm thấy xao xuyến. Anh cảm thấy muốn đem lại hạnh phúc cho Mùa Thu
- Mùa Thu ơi, hãy ở bên tôi. Tôi sẽ xây cho em những lâu đài, những con đường bằng băng. Tôi sẽ hát cho em nghe những bài hát hay nhất. Hãy ở bên tôi.
- Không, Băng Giá ạ. Ở bên anh tôi sẽ luôn cảm thấy lạnh lẽo thôi. Và Mùa Thu ra đi. Băng Giá buồn lắm. Gió thổi mạnh. Chỉ trong một đêm thôi, mọi thứ trở nên trắng xóa bởi tuyết. Mùa Đông thấy con như vậy thì buồn lắm. Bà nói :
- Tại sao con không yêu Mùa Xuân ? Cô ấy đã đến và hứa sẽ mang lại cho con hạnh phúc.
- Không mẹ ơi, con không thích. Chúng ta hãy rời khỏi đây đi. Và họ ra đi.
Chỉ còn lại một mình Mùa Xuân. Cô khóc. Nhưng rồi, bất chợt Mùa Xuân nhìn ra xung quanh :"Ôi tại sao mình phải khóc chứ? Mình còn rất trẻ, và xinh đẹp nữa. Thời gian dành cho mình không nhiều. Tại sao mình không làm những việc có ý nghĩa hơn? Và mọi thứ như sống lại: cây cối tươi xanh, ra hoa, đâm chồi, nảy lộc....

Đây chỉ là một câu chuyện cổ tích của Nga thôi. Nhưng những gì đọng lại thì nhiều lắm... Phải chăng chúng ta cứ luôn chạy theo những thứ mãi mãi không thuộc về mình, luôn đòi hỏi những gì không dành cho mình ? Chúng ta cứ luôn đợi chờ, hi vọng, rồi buồn, rồi khóc. Có biết bao nhiêu người như thế ? Và có bao nhiêu người như Mùa Xuân, nhận ra con đường vẫn ở phía trước?......

levanton

levanton

Cao cấp
Hình đầm Cầu Hai- phá Tam Giang, Tỉnh Thừa Thiên - Huế

Phía Tây của Đầm Cầu Hai là dãy núi Bạch Mã - Rừng quốc gia Bạch Mã có nhiều động vật quý hiếm
Phía đông - nam là dãy núi Vĩnh Phong thuộc các xã Lộc Trì , Lộc Thủy, Lộc Bình, huyện Phú Lộc kếo dài Cửa biển Tư Hiền.
Phía tây là Bán đảo Vinh Lộc, Có 2 ngọn núi Linh Thái và Túy Vân thuộc xã Vinh Hiền, Trên đỉnh núi Túy Vân có chùa cổ và tháp cổ.

Đính kèm

49.2 KB · Lượt xem: 79
Sửa lần cuối:
Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
tèo post thêm mí tấm hình về đà lạt nữa nè. pà con xem nhé