Xử lý thế nào với HĐ viết sai tiền hàng

• Thread starter mattroilua
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

mattroilua

Guest
20/7/06
12
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà, mình có việc này mong cả nhà giúp.
Hôm rồi mình có xuất HD cho một KH nhưng do thiếu cẩn thận mình đã cộng sai dòng tiền hàng dẫn đến thuế và tổng tiền cũng sai luôn. Chênh lêch của vụ này là hơn 300.000đ.
Sau khi phát hiện ra mình có gọi điên sang khách hàng và họ đồng ý trả thêm số tiền còn thiếu.
Bây giờ mình phải làm thủ tục gì để hợp lý hoá việc này, chả lẽ huỷ HD cũ di a? Sếp biết thì ngại lắm

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhlan

Cao cấp
29/9/06
244
3
18
Tp. Hồ Chí Minh
THeo mình thì bạn nên lập biên bản hủy hóa đơn giữa hai bên, nêu lý do: cộng sai tiền hàng, và viết lại hóa đơn khác thay thế cho hóa đơn số ngày, tháng, năm và thu hồi hóa đơn hủy, gạch chéo hủy và kẹp vào cuốn hóa đơn.

D

DHA_1966

Guest
24/9/06
22
0
0
57
TP.HCM
Theo quy định của thuế Bạn phải hủy hoá đơn này thôi do tổng tiền hàng từ trên xuống đã sai - Bạn nên lập biên bản huỷ hoá đơn này với lý do cộng sai tiền hàng và xuất lại hoá đơn khác

G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
Nếu viết hóa đơn trong tháng này thì hủy đi viết cái khác. Còn nếu đã kê khai DT và thuế rồi thì bạn nên làm biên bản hủy hóa đơn và làm điều chỉnh trên tờ kê khai thuế + làm bút toán đỏ hủy nghiệp vụ cũ, và ghi lại bút toán đúng trên sổ sách

H

hoaduongcat

Guest
14/11/06
19
0
0
41
Ha noi
Em đồng ý với ý kiến của cả nhà.Tốt nhất là làm biên bản hủy và ghi rõ lý do,không hủy khi cục thuế phát hiện ra công ty sẽ bị phạt đó.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA