Giúp em với - SOS

• Thread starter cun83
  • Ngày gửi
C

cun83

Guest
10/11/06
16
0
0
40
Hanoi
Cty em bán hàng theo kiểu gửi hàng đại lý bán, em đc biết Bán theo hình thức này phải sử dụng mẫu "hàng gửi đại lý bán", nhưng em ko biết mẫu này mình tự làm hay lên cục thuế mua, nếu bác nào có mẫu này cho em xin.Còn nếu phải mua thì thủ tục mua thế nào. Em ko có kinh nghiệm trong việc bán hàng theo kiểu này, ai có kinh nghiệm gì chỉ bảo em với. Thanhks

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
cun83 nói:
Cty em bán hàng theo kiểu gửi hàng đại lý bán, em đc biết Bán theo hình thức này phải sử dụng mẫu "hàng gửi đại lý bán", nhưng em ko biết mẫu này mình tự làm hay lên cục thuế mua, nếu bác nào có mẫu này cho em xin.Còn nếu phải mua thì thủ tục mua thế nào. Em ko có kinh nghiệm trong việc bán hàng theo kiểu này, ai có kinh nghiệm gì chỉ bảo em với. Thanhks
Phiếu Xuất kho gửi bán Đại Lý em phải lên cục thuế mua, doanh nghiệp không thể tự làm. Thủ tục mua cũng giống như mua Hóa đơn vậy đó.
Thân,

N

nguyenminhduc

Guest
12/12/06
97
0
0
TP HCM
Chào cún 83
Em phải xác định rõ gửi bán đúng giá công ty hay không đúng giá. Các quy định này đã có hướng dẫn rất rõ tại Thông tư 120/2003 của Bộ tài chính.
Em tìm đọc nhé.

C

cun83

Guest
10/11/06
16
0
0
40
Hanoi
cam on anh chi, em gui hang dai ly ban dung gia. Gia dai ly mua vao la A con dai ly ban ra la A+1. Khi nao ho thanh toan thi em moi xuat hoa don, con đâu thì hàng vẫn gửi tại đại lý. Em làm như vậy có đúng ko ạ?

T

thang_eden

Guest
14/12/06
42
0
6
Quê
cun83 nói:
cam on anh chi, em gui hang dai ly ban dung gia. Gia dai ly mua vao la A con dai ly ban ra la A+1. Khi nao ho thanh toan thi em moi xuat hoa don, con đâu thì hàng vẫn gửi tại đại lý. Em làm như vậy có đúng ko ạ?
Giá mua vào là A, bán ra là A+1 mà đúng giá thế nào được hả em? Mua vào A, bán ra A, nên nhận đại lý hưởng hoa hồng % trên doanh số mới là bán đúng giá.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA