Phần mềm và báo cáo tài chính

• Thread starter AiThy
  • Ngày gửi
A

AiThy

Guest
19/10/06
99
0
0
Tp.HCM
Các anh chị diễn đàn gỡ rối dùm em nhé!

Cty em đang sử dụng phần mềm thương mại. Tất cả mẫu biểu đều đúng. Riêng phần thuyết minh báo cáo tài chính thì sai (hình thức kế toán NCK, PP khấu trừ) mà phần thuyết minh BCTC lại mở ngoặc là PP trực tiếp. Sắp cuối năm rồi. Lúc mua sếp o xem kỹ. Bây giờ phát hiện em dở khóc dở cười. (Chuyện gọi họ đến chỉnh sửa cũng đã gọi, nhưng cứ hẹn hoài, và họ đòi phải tính phí : phí hơi cao). Nếu như mẫu thuyết minh BCTC em làm theo mẫu trên excel có sao o nhỉ. Hay nhất thiết đã dùng phần mềm thì phải in từ PM.
- Và kể từ niên độ 2007. Nếu Cty em o dùng PM nửa mà chuyển qua làm sổ sách bằng mẫu in sẵn. Hoặc làm sổ sách trên máy vi tính có được không. Và nếu vậy có cần làm thủ tục gì không? Các Anh Chị hướng dẫn giúp nhé!
Cám ơn nhiều.:biggrinda :biggrinda

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

AiThy

Guest
19/10/06
99
0
0
Tp.HCM
Buồn quá! Vẫn chưa có ai giúp em hết. Chắc phải cầu cứu Anh Hải Tâm và Chị Tú Anh thôi.:biggrinda

C

congham

Sơ cấp
22/3/04
41
0
6
41
HA TAY
Truy cập trang
Chẳng có vấn đề gì hết cứ làm như thường không có chuyện gì xảy ra đâu.

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
AiThy nói:
Nếu như mẫu thuyết minh BCTC em làm theo mẫu trên excel có sao o nhỉ. Hay nhất thiết đã dùng phần mềm thì phải in từ PM.
Bạn in từ phần mềm kế toán hay là Excel thì có khác gì nhau đâu. Miễn sao bạn làm đúng theo mẫu báo cáo thôi có gì mà phải lo lắng nhỉ!Hơi cực 1 tý cho bạn là tại phầm mềm không ra được thì chịu khó làm tay, sau này đề nghị bên phần mềm làm theo đúng mẫu là được rồi!

A

AiThy

Guest
19/10/06
99
0
0
Tp.HCM
Nhat Dieu nói:
Bạn in từ phần mềm kế toán hay là Excel thì có khác gì nhau đâu. Miễn sao bạn làm đúng theo mẫu báo cáo thôi có gì mà phải lo lắng nhỉ!Hơi cực 1 tý cho bạn là tại phầm mềm không ra được thì chịu khó làm tay, sau này đề nghị bên phần mềm làm theo đúng mẫu là được rồi!
AiThy cám ơn Nhatdieu nhé.! Vì AiThy thấy có công văn quy định về phần mềm kế toán phải in được tất cả các sổ sách và mẫu biểu nên lo lắng. Nay được Nhat Dieu trả lơi giúp thế này thì yên tâm rồi. Cám ơn nhiều nhé.:flower1:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA