mấu quyết định của chủ tịch HĐTV

• Thread starter thanhtinh
  • Ngày gửi
T

thanhtinh

Guest
24/5/06
28
0
0
HCM
Các bạn giúp mình với nha. Công ty mình nay có nhu cầu mở rộng ngành nghề đăng ký kinh doanh, nên phải đăng ký kinh doanh bổ sung các ngành nghề mà cty mở rộng. Sở kế hoạch đầu tư yêu cầu phải có QUYẾT ĐINH CỦA CHỦ TỊCH HỘI ĐỒNG THÀNH VIÊN VỀ VIỆC ĐĂNG KÝ BỔ SUNG NGÀNH NGHỀ KINH DOANH, thì mới cho phép doanh nghiệp xin cấp lại giấy phép. Nhưng mình hỏi Quyết định này làm như thế nào, thì anh chuyên viên ko hướng dẫn mà còn lớn tiếng, mình xấu hổ quá, im lặng đi về. Có bạn nào biết form Quyết định này ko, hay hướng dẫn cách làm như thế nào cho mình với, Mình cám ơn nhiều nha

quangchi81@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
T

thanhtinh

Guest
24/5/06
28
0
0
HCM
hoangaccounting nói:
Bạn có thể đăng ký thay đổi ngành nghề kinh doanh qua mạng theo link này (HCMC)
Hoặc bạn làm hồ sơ bằng tay xem mẫu Ở đây
Thân!!!
Thông báo thêm với bà con là hiện nay Sở kế hoạch đầu tư TP.HCM cho phép đăng ký kinh doanh qua mạng rồi đó. Khỏe chưa :biggrinda . Các bác nhà ta làm bên dịch vụ này chắc là khoái roài :biggrinda

Ý CỦA MINH` MUỐN HỎI LA` MỤC THỨ 2 ( QUYẾT ĐỊNH CỦA CHỦ TỊCH HĐTV V/v bổ sung ngành nghề kinh doanh làm như thế nào ? '" nội dung cần và có của quyết định sao cho phù hợp theo yêu cầu của sở KH & ĐT ") cám ơn bạn đã hỗ trợ mình rất nhiều

T

thanhtinh

Guest
24/5/06
28
0
0
HCM
Gdfgrg

hoangaccounting nói:
Bạn có thể đăng ký thay đổi ngành nghề kinh doanh qua mạng theo link này (HCMC)
Hoặc bạn làm hồ sơ bằng tay xem mẫu Ở đây
Thân!!!
Thông báo thêm với bà con là hiện nay Sở kế hoạch đầu tư TP.HCM cho phép đăng ký kinh doanh qua mạng rồi đó. Khỏe chưa :biggrinda . Các bác nhà ta làm bên dịch vụ này chắc là khoái roài :biggrinda

Ý CỦA MINH` MUỐN HỎI LA` MỤC THỨ 2 ( QUYẾT ĐỊNH CỦA CHỦ TỊCH HĐTV V/v bổ sung ngành nghề kinh doanh làm như thế nào ? '" nội dung cần và có của quyết định sao cho phù hợp theo yêu cầu của sở KH & ĐT ") cám ơn bạn đã hỗ trợ mình rất nhiều

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
thanhtinh nói:
Nếu vậy thì cái quyết định này không có gì là khó cả. Mình soạn nháp tại đây luôn nhé rồi bạn soạn lại :thumbsup:
Tên Dn: .................... Cộng hòa ..........................​
TP.HCM, ngày .... tháng ........năm 2006​
QUYẾT ĐỊNH CỦA HỘI ĐỒNG THÀNH VIÊN CÔNG TY ............. VỀ VIỆC THAY ĐỔI BỔ SUNG NGÀNH NGHỀ KINH DOANH
Căn cứ Luật Doanh nghiệp được Quốc Hội thông qua ngày 29 tháng 11 năm 2005
Căn cứ vào điều lệ của công ty ............
Căn cứ biên bản họp Hội đồng thành viên cty ...... ngày ..........
Điều 1: Thay đổi, bổ sung ngành nghề kinh doanh .....................
Điều 2: .............
Điều 3: .............
TM.HĐTV
Chủ tịch HĐTV
(Ký tên, đóng dấu)​
Nơi nhận:
Lưu VP cty
Sở kế hoạch đầu tư

Theo tớ nghĩ thì ông chuyên viên này đòi hỏi cái quyết định này hơi bị thừa đó ??????????

T

thanhtinh

Guest
24/5/06
28
0
0
HCM
hoangaccounting nói:
Nếu vậy thì cái quyết định này không có gì là khó cả. Mình soạn nháp tại đây luôn nhé rồi bạn soạn lại :thumbsup:
Tên Dn: .................... Cộng hòa ..........................​
TP.HCM, ngày .... tháng ........năm 2006​
QUYẾT ĐỊNH CỦA HỘI ĐỒNG THÀNH VIÊN CÔNG TY ............. VỀ VIỆC THAY ĐỔI BỔ SUNG NGÀNH NGHỀ KINH DOANH
Căn cứ Luật Doanh nghiệp được Quốc Hội thông qua ngày 29 tháng 11 năm 2005
Căn cứ vào điều lệ của công ty ............
Căn cứ biên bản họp Hội đồng thành viên cty ...... ngày ..........
Điều 1: Thay đổi, bổ sung ngành nghề kinh doanh .....................
Điều 2: .............
Điều 3: .............
TM.HĐTV
Chủ tịch HĐTV
(Ký tên, đóng dấu)​
Nơi nhận:
Lưu VP cty
Sở kế hoạch đầu tư

Theo tớ nghĩ thì ông chuyên viên này đòi hỏi cái quyết định này hơi bị thừa đó ??????????

Hi` hi` hi` , Bạn ơi ! còn điều 2 và điều 3 thì nội dung như thế nào bạn nhĩ ? Bạn giúp giùm mình luôn với đi.

Thanks bạn nhiều nha

A

AiThy

Guest
19/10/06
99
0
0
Tp.HCM
thanhtinh nói:
Các bạn giúp mình với nha. Công ty mình nay có nhu cầu mở rộng ngành nghề đăng ký kinh doanh, nên phải đăng ký kinh doanh bổ sung các ngành nghề mà cty mở rộng. Sở kế hoạch đầu tư yêu cầu phải có QUYẾT ĐINH CỦA CHỦ TỊCH HỘI ĐỒNG THÀNH VIÊN VỀ VIỆC ĐĂNG KÝ BỔ SUNG NGÀNH NGHỀ KINH DOANH, thì mới cho phép doanh nghiệp xin cấp lại giấy phép. Nhưng mình hỏi Quyết định này làm như thế nào, thì anh chuyên viên ko hướng dẫn mà còn lớn tiếng, mình xấu hổ quá, im lặng đi về. Có bạn nào biết form Quyết định này ko, hay hướng dẫn cách làm như thế nào cho mình với, Mình cám ơn nhiều nha

quangchi81@yahoo.com
Mình không biết thanhtinh đã hỏi anh chuyên viên ở bộ phận nào mà lại có lời lẻ khiếm nhã như vậy. Vì tuần rồi mình cũng lên sở và xin mẫu để bổ sung ngành nghề họ tiếp đãi và tư vấn rất cụ thể. Có lẻ thanhtinh đã hỏi lộn chỗ chăng. Từ cổng đi vào phía tay trái tòa nhà tư vấn xin thay đổi bổ sung..giấy phép nằm cạnh phòng đăng ký kinh doanh. (phòng đăng ký kinh doanh bỏ) Thanhtinh viết tên cty và nội dung cần thay đổi vào mẫu giấy yêu cầu, rồi đưa cho nhân viên tư vấn tại đó. Họ sẽ cho mẫu và hướng dẫn cách làm rất rõ ràng. Còn qua mạng chỉ có đăng ký mới thôi, còn bổ sung thì chưa được đâu. Chúc bạn thành công nhé. Thân chào:flower1:

A

AiThy

Guest
19/10/06
99
0
0
Tp.HCM
thanhtinh nói:
Hi` hi` hi` , Bạn ơi ! còn điều 2 và điều 3 thì nội dung như thế nào bạn nhĩ ? Bạn giúp giùm mình luôn với đi.

Thanks bạn nhiều nha

Ôi không được đâu. Mẫu quyết định này là phải theo mẫu của Sở Kế Hoạch đề ra. Không giống mẫu quyết định bổ nhiệm GĐ hay KTT. Mình thấy còn biểu mẫu cảu các bạn không đầy đủ đâu. Mình tiếc quá. nếu thanh tinh có số fax, thì gởi cho mình đi, mình fax mẫu của sở qua cho bạn làm. Soạn tại đây mất thời gian lắm. Vì mình chưa gởi kèm file được. nếu được mình attach cho bạn xem rồi. :flower1:

K

knight02

Guest
7/10/06
2
0
1
39
hcm
Ðề: mấu quyết định của chủ tịch HĐTV

Bạn ơi mình cũng đang cần mẫu đó, bạn fax qua cho mình với: 08 7304 7179

K