Tính tổng trên excell

• Thread starter hieu xuan
  • Ngày gửi
H

hieu xuan

Guest
20/9/06
9
0
0
xóm nhà lá!
Anh, chị ơi giúp em tí nhe!!!!!!!!!
em có 1 sheet trên excell với các cột nhập ,xuất,tồn, E dùng hàm sum chỉ tính dược tổng của lượng hàng nhập tháng. bây giờ Em muốn tính tổng của từng loại hàng nhập trong năm.Anh chị có công thức nào giúp em với. e dùng hàm sum mà ko được.dùng thủ công thì lâu quá.
thanks
:banana: :banana: :banana: :banana:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
hieu xuan nói:
em có 1 sheet trên excell với các cột nhập ,xuất,tồn, E dùng hàm sum chỉ tính dược tổng của lượng hàng nhập tháng. bây giờ Em muốn tính tổng của lượng hàng nhập trong năm.Anh chị có công thức nào giúp em với. e dùng hàm sum mà ko được.dùng thủ công thì lâu quá.
thanks
em xem chon miền dữ liệu đã đúng chưa. nếu ko thì em làm tổng hàng tháng và tổng cộng cả năm như thế càng tốt đó.

H

hieu xuan

Guest
20/9/06
9
0
0
xóm nhà lá!
ý em muôn hỏi là e muốn tính tổng của từng loại hàng nhập trong năm.trong file đó có các cột nhập xuất tồn liên tiếp nhau.mà hàm sum chỉ cho chọn vùng liên tiếp nhau.mà dữ liệu của em thì ko liên tiếp nhau.em muốn tính tổng của các cột ko liên tiêp nhau đó. A có công thức nào ko chỉ e với.

phong2v

phong2v

Guest
hieu xuan nói:
ý em muôn hỏi là e muốn tính tổng của từng loại hàng nhập trong năm.trong file đó có các cột nhập xuất tồn liên tiếp nhau.mà hàm sum chỉ cho chọn vùng liên tiếp nhau.mà dữ liệu của em thì ko liên tiếp nhau.em muốn tính tổng của các cột ko liên tiêp nhau đó. A có công thức nào ko chỉ e với.
em ơi nếu em theo dõi thì nên theo dõi mỗi lại hàng hoá hoặc NVL theo các sheet khác nhau và nhập xuất tồn hay đơn giá trong các sheet đó cũng theo các cột khác nhau để theo dõi cho chuẩn. còn nếu làm như em thì em phải dùng phương pháp lọc thì mới ra được

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Có 2 cách cho bạn làm việc này:
C1: Cột tổng cộng thay vì bạn dùng hàm Sum thì dùng hàm Subtotal kết hợp với AutoFilter để lọc ra từng mặt hàng.
C2: Nếu bạn muốn biết con số tổng cộng của từng mặt hàng thì dùng hàm Sumif(Vlookup(Mã hàng,Vùng dữ liệu))

Sửa lần cuối:
Y

Yeudoi

Trung cấp
29/9/05
88
0
6
Hoi An Quang Nam
Bạn cũng có thể sử dụng công thức sumproduct để tính tổng cho mỗi loại hàng.

V

vicashuong

Guest
20/11/06
69
1
0
TP.HCM
Để tính được tổng của từng mặt hàng nhất thiết bạn phải cài đặt mã hàng. Sau đó mới dùng các hàm như hoangaccounting tư vấn. Chúc bạn thành công.

V

Vuongvcu81

Guest
17/10/04
6
0
0
42
Hà Nội
Bạn muốn tính tổng cho từng loại hàng bạn có thể thêm 01 cột mã hàng cho từng loại hàng trong bảng và sử dụng hàm SUMIF() theo file mình gửi kèm dưới đây để tham khảo.

Mình không biết gửi File kèm, vì vậy bạn cho mình địa chỉ hòm thư để mình gửi cho bạn file ví dụ bạn sẽ dễ hiểu hơn.

Chúc bạn thành công!

Sửa lần cuối:
H

hoatigon

Sơ cấp
6/11/05
43
3
8
40
Dong Nai
nếu hàng hóa bạn có phát sinh ít thì bạn có thể tạo ra một vùng điều kiện bao gồm mã hàng hay tên hàng hóa đó sau đó bạn có thể dùng hàm DSUM để tính.

C

caoduong1984

Guest
22/3/07
3
0
0
39
ha noi
bạn muốn tính tổng của từng ô khác nhau trong 1 bảng tính thi:
chon ô A muốn sang ô D thi giữ ctrl là được mà, hoặc cũng có thể ẩn(hide) những côt ko cần tính đi

H

hvdt

Guest
6/12/06
19
0
0
Tp.HCM
www.all2vn.com
em có 1 sheet trên excell với các cột nhập ,xuất,tồn, E dùng hàm sum chỉ tính dược tổng của lượng hàng nhập tháng. bây giờ Em muốn tính tổng của từng loại hàng nhập trong năm.Anh chị có công thức nào giúp em với. e dùng hàm sum mà ko được.dùng thủ công thì lâu quá.
thanks
Bạn chụp cái bảng tính đó up lên cho mọi người xem, rồi mới có thể đưa ra công thức chính xác đc.
Mình khó hình dung quá, nếu có thể, bạn thử dùng công thức mảng xem sao?

H

hongdenvn

Guest
20/9/06
1
0
0
46
Thanh Hoá
:friend::friend:chào các bậc tiền bối, e đang rất cần 1 phần mềm kế toán trên excel, trong các bậc tiền bối ai sở hữu phần mềm này làm ơn gửi cho e được ko ạ,vì từ trước đến nay em cũng làm trên excel nhưng rất thổ dân,
Mong các bậc tiền bối quan tâm giúp đỡ cho kẻ khốn khổ này
đây là địa chỉ mail của e:lehuethuong@yahoo.com
Thanks............

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
File NX kho

- Các bạn tham khảo File này:

Đính kèm

• NVL- 06.rar
    173.1 KB · Lượt xem: 556
Sửa lần cuối:
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Hi Hi không thấy file nào cả Trung ơi. Có lỗi trục trặc kỹ thuật trong tải file rồi

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
- Tớ tải rùi nhưng chả thấy lên thế là thế nào

S

salemok

Cao cấp
22/4/05
281
4
18
53
Ha noi
tùy trường hợp cụ thể cơ bạn ạ>
có thể dùng sumif kết hợp vói một số hàm khác hoặc hàm sum product hay condictionsum hoặc dùng Pivorttable.
Bạn phải up ảnh lên thì mới có giải pháp cụ thể.

B

Bống Con

Guest
Bạn muốn tính tổng cho từng loại hàng bạn có thể thêm 01 cột mã hàng cho từng loại hàng trong bảng và sử dụng hàm SUMIF() theo file mình gửi kèm dưới đây để tham khảo.

Mình không biết gửi File kèm, vì vậy bạn cho mình địa chỉ hòm thư để mình gửi cho bạn file ví dụ bạn sẽ dễ hiểu hơn.

Chúc bạn thành công!

Bạn ơi! Minh cũng muốn biết cách làm hàm SUMIF() ban gui cho minh file mau voi nhe. Minh cam on ban nhieu
Dia chi cua minh la: thanhvan7498@yahoo.com

B

Bống Con

Guest
tùy trường hợp cụ thể cơ bạn ạ>
có thể dùng sumif kết hợp vói một số hàm khác hoặc hàm sum product hay condictionsum hoặc dùng Pivorttable.
Bạn phải up ảnh lên thì mới có giải pháp cụ thể.

Ban oi! minh muon hoc cac ham sumif kết hợp vói một số hàm khác hoặc hàm sum product hay condictionsum hoặc dùng Pivorttable. Thi doc trong sach nao. Nhung chac trong sach ly thuyet thì rat kho hieu. Ban co the gui mau cho minh cac file lam mau co dc k?
Minh cam on ban nhieu lam. Email cua minh la thanhvan7498@yahoo.com

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Hum nay tớ mới tải được file XNT trên #13

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA