Thay đổi quận trên con dấu

• Thread starter nhorung
  • Ngày gửi
N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Mọi người ơi xin hãy giúp em cách giải quyết vấn đề này
Cty em năm 2005 có thay đổi Kế toán nên cty em đã thuê người làm lại toàn bộ sổ sách kế toán sau đó bên em thay đổi con dấu sang quận khác. Sau khi hoàn thành sổ sách thì em lấy con dấu đã thay đổi để đóng dấu lên toàn bộ chứng từ của năm 2005.Nếu thuế ktra mà phát hiện ra thì em sẽ bị xử phạt đúng không ạ? Mọi người hãy giúp em cách giải trình trường hợp này với đi.
Thuế sắp ktra bên em rồi mọi người giúp em với:flower:

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
nhorung nói:
Mọi người ơi xin hãy giúp em cách giải quyết vấn đề này
Cty em năm 2005 có thay đổi Kế toán nên cty em đã thuê người làm lại toàn bộ sổ sách kế toán sau đó bên em thay đổi con dấu sang quận khác. Sau khi hoàn thành sổ sách thì em lấy con dấu đã thay đổi để đóng dấu lên toàn bộ chứng từ của năm 2005.Nếu thuế ktra mà phát hiện ra thì em sẽ bị xử phạt đúng không ạ? Mọi người hãy giúp em cách giải trình trường hợp này với đi.
Thuế sắp ktra bên em rồi mọi người giúp em với:flower:
bây giờ em cũng ko thể thay đổi được gì nữa rồi, cũng ko phải cứ thuế vào là họ kiểm tra đến hết mọi thứ và biết hết mọi thứ đâu. quan trọng nhất là chứng từ sổ sách của em là phải tốt. còn vấn đề đó em nói đơn giản là do kế toán trước quên ko đóng và khi em về phát hiện và cho đóng dấu (nhớ là nếu nó có hỏi hãy nói nhé) chứ còn thực tế nó phát sinh như vậy

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Cảm ơn Phong2V nhiều nhé

A

AiThy

Guest
19/10/06
99
0
0
Tp.HCM
phong2v nói:
bây giờ em cũng ko thể thay đổi được gì nữa rồi, cũng ko phải cứ thuế vào là họ kiểm tra đến hết mọi thứ và biết hết mọi thứ đâu. quan trọng nhất là chứng từ sổ sách của em là phải tốt. còn vấn đề đó em nói đơn giản là do kế toán trước quên ko đóng và khi em về phát hiện và cho đóng dấu (nhớ là nếu nó có hỏi hãy nói nhé) chứ còn thực tế nó phát sinh như vậy

- Giải thích như vậy nghe cũng hợp lý hợp tình. Nhưng chữ ký thì sao ta, kế toán mới vào làm sổ sách và ký tên mà lại bảo là kế toán cũ quên thi không khớp đâu nhỉ. Mình thấy không được đâu. Có cách nào khác không:flower1:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA