Thuế suất thuế GTGT của thiết bị phụ tùng bơm dầu, lọc dầu

• Thread starter Kuta
  • Ngày gửi
K

Kuta

Guest
18/11/06
11
0
0
Ha Noi
Ciao mọi người,
Mình là thành viên mới của diễn đàn,có câu hỏi này mong mọi người giúp với:
Công ty mình kinh doanh các phụ tùng linh kiện,khi bán ra có các mặt hàng bơm dầu,lọc dầu,...Mình có đọc thông tư 120 qui định về thuế suất bán ra nhưng rất chung chung,nên mình ko rõ các mặt hàng trên sẽ chịu thuế suất là bn.Nếu khai thuế suất bán ra thấp hơn mức quy định thì bị phạt có nặng lắm ko.Tks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
Thông thường bạn nhập về thuế suất bi nhiêu thì bán ra bấy nhiêu, bạn có đầu vào chứ? Nếu khai thấp hơn lần đầu thì bị truy thu thôi (khi quyết toán năm cán bộ thuế sẽ truy thu), nếu đã quyết toán 1 lần rồi mà năm sau vẫn tiếp tục vi phạm thì sẽ bị phạt hành chánh đấy.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Kuta nói:
Ciao mọi người,
Mình là thành viên mới của diễn đàn,có câu hỏi này mong mọi người giúp với:
Công ty mình kinh doanh các phụ tùng linh kiện,khi bán ra có các mặt hàng bơm dầu,lọc dầu,...Mình có đọc thông tư 120 qui định về thuế suất bán ra nhưng rất chung chung,nên mình ko rõ các mặt hàng trên sẽ chịu thuế suất là bn.Nếu khai thuế suất bán ra thấp hơn mức quy định thì bị phạt có nặng lắm ko.Tks.
Các mặt hàng của bạn nêu trên nằm ở nhóm thuế suất thuế GTGT 5%.

X

xuannha

Guest
6/2/06
1
0
1
hà nội
ve thuế suất thuế GTGT bạn tham khảo tại thông tư số 62 /TT-BTC ngày 24/6/2004 quy định về thuế suất GTGT áp dụng cho nhập khảu và mua bán nội địa , thông tư 120 chỉ áp dụng chung không chi tiết từng mặt hàng

Sửa lần cuối:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Chính xác hơn thì Thông tư 62/2004/TT-BTC hướng dẫn thuế suất thuế GTGT theo danh mục biểu thuế nhập khẩu ưu đãi, tức là áp dụng đối với hàng hóa nhập khẩu chứ không phải hàng bán nội địa.

Bơm dầu, lọc dầu có thể đưa vào nhóm mặt hàng "phụ tùng, bán thành phẩm của các loại máy móc thiết bị cơ khí (trừ cơ khí tiêu dùng) làm bằng kim loại" trong Thông tư 120/2003/TT-BTC để chịu thuế suất thuế GTGT là 5% - như anh Nguyen Phuoc Thien đã hướng dẫn.

xuannha nói:
ve thuế suất thuế GTGT bạn tham khảo tại thông tư số 62 /TT-BTC ngày 24/6/2004 quy định về thuế suất GTGT áp dụng cho nhập khảu và mua bán nội địa , thông tư 120 chỉ áp dụng chung không chi tiết từng mặt hàng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA