Lỗi file không đúng định dạng khi nộp tờ khai Quyết toán thuế TNCN 2013 dưới dạng .XML

• Thread starter trangntv
  • Ngày gửi
T

trangntv

Guest
6/4/10
2
0
0
hanoi
Chào cả nhà,

Mình đang nộp tờ khai QT thuế TNCN qua mạng, các thao tác ký điện tử bình thường nhưng đến khi nhấn nút Nộp tờ khai thì bị báo lỗi như sau:

Cảnh báo: Tờ khai không đúng định dạng với XSD: cvc-complex-type.2.4.b: The content of element 'CHITIETCHIUTHUETNCN' is not complete. One of '{"http://kekhaithue.gdt.gov.vn/TKhaiThue":cacThongTinChiTieuThueTNCN}' is expected.

Mình kết xuất file .XML từ phần mềm HTKK 3.2.2 mới nhất.

Mọi người có ai gặp phải lỗi này giống mình không xin chỉ giúp với!

Thanks cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Ðề: Lỗi file không đúng định dạng khi nộp tờ khai Quyết toán thuế TNCN 2013 dưới dạng .XML

Chào cả nhà,

Mình đang nộp tờ khai QT thuế TNCN qua mạng, các thao tác ký điện tử bình thường nhưng đến khi nhấn nút Nộp tờ khai thì bị báo lỗi như sau:

Cảnh báo: Tờ khai không đúng định dạng với XSD: cvc-complex-type.2.4.b: The content of element 'CHITIETCHIUTHUETNCN' is not complete. One of '{"http://kekhaithue.gdt.gov.vn/TKhaiThue":cacThongTinChiTieuThueTNCN}' is expected.

Mình kết xuất file .XML từ phần mềm HTKK 3.2.2 mới nhất.

Mọi người có ai gặp phải lỗi này giống mình không xin chỉ giúp với!

Thanks cả nhà

Bạn kiểm tra lại đã update Java bản mới nhất chưa? -> tải bản mới nhất tại http://java.com/en/download/windows_offline.jsp
Bạn kết xuất file xong có đổi tên không? -> không được đổi tên file.

T

trangntv

Guest
6/4/10
2
0
0
hanoi
Ðề: Lỗi file không đúng định dạng khi nộp tờ khai Quyết toán thuế TNCN 2013 dưới dạng .XML

Bạn kiểm tra lại đã update Java bản mới nhất chưa? -> tải bản mới nhất tại http://java.com/en/download/windows_offline.jsp
Bạn kết xuất file xong có đổi tên không? -> không được đổi tên file.

Thanks bạn, sau khi update java xong, mình khởi động lại máy đồng thời kết xuất lại file .XML từ HTKK thì đã nộp được. Mừng quá!

chukysovietnam

chukysovietnam

Hỗ Trợ Chữ Ký Số (Nguyễn Viết Kiên)

Lỗi này có lẽ là do quá trình kết xuất , bạn đã đổi tên file thôi chứ java không ảnh hưởng sao đó :005:

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Lỗi này có lẽ là do quá trình kết xuất , bạn đã đổi tên file thôi chứ java không ảnh hưởng sao đó :005:

Mình cập nhật Java cho bạn ấy và gửi được luôn. :D

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương

Mình cập nhật Java cho bạn ấy và gửi được luôn. :D
Mình cũng bị báo lỗi như vậy nhưng ko phải do Java, mà là do mình sơ suất ko kiểm tra lại kỹ trước khi ghi:
Do mình import từ bảng kê exel vào (chắc lúc import mình để chuột ở dòng đầu tiên) nên khi ghi nó bị bỏ trống 1 dòng, mà vẫn thông báo " ghi dữ liệu thành công" :wall:
Xóa dòng trống đó đi, ghi lại, kết xuất lại thì gửi ầm ầm .... hic ... hic

P

PVL

Guest
23/7/07
25
0
1
58/115 PCT.f24.bt

Mình cũng bị báo lỗi như vậy nhưng ko phải do Java, mà là do mình sơ suất ko kiểm tra lại kỹ trước khi ghi:
Do mình import từ bảng kê exel vào (chắc lúc import mình để chuột ở dòng đầu tiên) nên khi ghi nó bị bỏ trống 1 dòng, mà vẫn thông báo " ghi dữ liệu thành công" :wall:
Xóa dòng trống đó đi, ghi lại, kết xuất lại thì gửi ầm ầm .... hic ... hic
Lỗi tương tự mà không biết làm sao, gửi được mừng quá, cám ơn bạn nhé!

L

Lê Thị Hồng Tâm

Guest
20/9/14
7
1
1
34
Cả nhà ơi giúp em với em cũng làm ke khai như binh thường tự nhiên xuất hiện Tờ khai không đúng định dạng với XSD: cvc-complex-type.2..."date" là sao vậy cả nhà. Thanks cả nhà nhiều

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Cả nhà ơi giúp em với em cũng làm ke khai như binh thường tự nhiên xuất hiện Tờ khai không đúng định dạng với XSD: cvc-complex-type.2..."date" là sao vậy cả nhà. Thanks cả nhà nhiều
Tải bản mới nhất HTKK tại trang của TCT về gửi lại nhé. Thân

K

Kiem toan trihucviet

Guest
31/10/13
2
0
1
Bình Dương
Chào cả nhà!
Tờ khai không đúng định dạng với XSD. -Dữ liệu sai tại dòng: 673. - Chi tiết: cvc-datatype-valid.1.2.1: '' is not a valid value for 'integer'.
mình bi loi này mà không biết sai o đâu. Mong cả nhà giup đỡ

K

Kiem toan trihucviet

Guest
31/10/13
2
0
1
Bình Dương
Van ban cung cap khach hang ngay 02/03/2015

Quy định cơ chế tự chủ của đơn vị sự nghiệp công lập.

Quy định mức trợ cấp, phụ cấp ưu đãi đối với người có công với cách mạng.

V/v sử dụng mẫu chứng từ thu thuế đối với hộ khoán.

V/v thuế nhà thầu.

V/v hướng dẫn thủ tục hải quan và chính sách thuế đối với lĩnh vực đóng tàu.

V/v khấu trừ thuế GTGT đầu vào của TSCĐ phục vụ kinh doanh xử lý nước thải khu công nghiệp.

V/v gia hạn nộp thuế, miễn tiền chậm nộp thuế.

V/v hoàn thuế nhập khẩu.

V/v tạm thời chưa thu thuế hàng hoá NK và thuế GTGT.

V/v chính sách thuế.

V/v giải đáp chính sách thuế thu nhập cá nhân.

V/v quy định về thuế GTGT đối với sản phẩm phân bón.

V/v: Chính sách thuế TNCN đối với khoản chi phí đi lại, phòng ở.

V/v tỷ lệ thuế trên doanh thu đối với dịch vụ lưu trú, cho thuê tài sản.

V/v Giải đáp vướng mắc về giá tính thuế tài nguyên.

V/v hoá đơn, thuế GTGT.

V/v thanh toán qua ngân hàng.

V/v thuế TNCN đối với chuyển nhượng bất động sản.

V/v: thanh toán hợp đồng trong hoạt động xây dựng.

V/v bù giá nhân công lập dự toán theo đơn giá tạm tính.

V/v vướng mắc trong hồ sơ thanh quyết toán chế độ ốm đau, thai sản, nghỉ dưỡng sức và phục hồi sức khoẻ.

Sửa đổi khoản 2 điều 18 Thông tư số 02/2014/TT-BNNPTNT ngày 24/01/2014 của Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn quy định trình tự, thủ tục cấp và thu hồi giấy xác nhận thực vật biến đổi gen đủ điều kiện sử dụng làm thực phẩm, thức ăn chăn nuôi.

link down: Tại đây

Kiem toan binh duong, kiem toan ho chi minh

kiem toan binh duong, kiem toan ho chi minh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA