Hạch toán chi phí cho CBCNV đi nghỉ mát

• Thread starter honghanh17982
  • Ngày gửi
H

honghanh17982

Guest
15/11/06
33
0
6
Hồng Mai, Hà Nội
Cả nhà giúp em với!
Công ty em là công ty TNHH, cả nhà cho em hỏi, chi phí đi nghỉ mát của CBCNV công ty có được coi là chi phí hợp lý không? nếu ko, em đã chót kê khai hóa đơn tháng 6 rồi thì phải xử lý thế nào? cách hạch toán?:wall: :wall:
cảm ơn cả nhà nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Ha anh79

Guest
3/8/06
7
0
0
Ha noi
honghanh17982 nói:
Cả nhà giúp em với!
Công ty em là công ty TNHH, cả nhà cho em hỏi, chi phí đi nghỉ mát của CBCNV công ty có được coi là chi phí hợp lý không? nếu ko, em đã chót kê khai hóa đơn tháng 6 rồi thì phải xử lý thế nào? cách hạch toán?:wall: :wall:
cảm ơn cả nhà nhiều!

chi phí đi nghỉ mát của CBCNV công ty không được coi là chi phí hợp lý , bạn phải hạch toán sau lãi hay nói cách khác phải trích từ các quỹ phúc lợi của doanh nghiệp.
Nếu đã chót kê hóa đơn rồi thì xin cơ quan thuế điều chỉnh lại thôi:banana: :banana: :banana: :flower1:

B

Black_rose

Guest
Mình nghĩ thuế thì liên quan đến vấn đề này nhỉ:
Chẳng hạn bạn chi phí hết 10,5 triệu cả thuế 5% nhé
Nợ Tk 421: 10 triệu
Nợ TK133:0,5triệu
Có Tk111: 10,5 triệu
Ý mình là ko phải điều chỉnh tờ khai ý

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Những chi phí liên quan đến việc đi nghĩ mát đã không được coi là chi phí hợp lý thì đương nhiên là những hóa đơn mua vào liên quan đến hoạt động đó cũng không được kê khai vì như thế bạn đã kê khai để khấu trừ thuế đầu nào rồi còn gì. Mà đã có thuế thì phải có trị giá hàng mua. Mà trị giá hàng mua này lại không hạch toán thì làm gì có thuế của hàng mua. Như vậy lại mâu thuẫn . Do đó những hóa đơn này không được kê khai.Nếu chót kê khai thì phải điều chỉnh nếu cứ để vậy thì khi quyết toán cũng bị loại ra.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA