Thuế suất thuế GTGT của hoa, quả tươi

• Thread starter Hồ Lan
  • Ngày gửi
C

conkop

Guest
29/4/06
33
1
8
Hai Phong
Theo qui định mình trích ở trên tại Thông tư 120/2003/TT-BTC thì không biết công ty bạn nhận hóa đơn thuế suất 0% ở trường hợp nào ? Bạn có thể cho biết được không?

--> Trời ạ! Hóa đơn GTGT nhưng không ghi phần thuế suất mà chỉ có giá thanh toán thôi. Tôi đố anh đến mấy công ty sản xuất muối ăn mua hàng muối tinh và bảo người ta viết hóa đơn có thuế 5% hoặc 10% đấy. Cũng học công ty Vietfood tôi trả 1tỷ nếu làm được
Nghe trái cây nhúng hoá chất bảo quản thấy sợ wa.
Bây giờ thứ gì cũng có thuốc trong đó , ớn quá. Bênh nhiều cũng do nó đấy.
To chị Hồ Lan: tốt nhất chị lên chi cục thuế để họ hướng dẫn nhé.

Trái cây nào nhúng hóa chất hả ông? người ta phải xuc ozon để làm sạch mới dám cho ông ăn. Còn các hàng hóa chế biến để đóng hộp tôi đố ông nào không dùng các chất bảo quản hữu cơ nhà nước cho phép mà giữ được vài tháng, thậm trí vài năm đấy, ông đã uống bia chai, cocacola, ăn thịt hộp bao giờ chưa??:friend:... nói gì, làm gì cũng phải nghĩ cho kỹ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
--> Trời ạ! Hóa đơn GTGT nhưng không ghi phần thuế suất mà chỉ có giá thanh toán thôi. Tôi đố anh đến mấy công ty sản xuất muối ăn mua hàng muối tinh và bảo người ta viết hóa đơn có thuế 5% hoặc 10% đấy. Cũng học công ty Vietfood tôi trả 1tỷ nếu làm được
Trước khi viết bài tranh luận với người khác bạn nên đọc co kỷ 1 lần nhé.Chả hiểu bạn đang nói về vấn đề gì?

P

phongmlg

Trung cấp
12/6/07
123
2
18
HCMC
ketoan king là nickname oách nhỉ!!! Bạn này chưa nắm rõ về thuế rồi nhé! Thầy bạn bảo là một chuyện, nhà nước quy định mới quan trọng, vì đó là luật. Không có loại thuế suất nào là 3 - 4% cả. A ta bán ra thì phải nộp thuế VAT bạn ah! Lúc này bạn hình như chưa hiểu thấu đáo về thuế. Anh ta bán ra thì thu hộ NN là đúng, nhưng a ta phải nộp lại chứ, ko được thu dùm rồi lấy luôn đâu nhé! Còn bạn xuantham có ý kiến rất chí lý, nhưng có mức giá trần đấy bạn ah! Phải theo cơ chế thị trường chứ bạn ko thể độc quyền để bán một mình được! Trả lời bạn HoLan được rõ là bạn theo áo 2 dây là đúng, với điều kiện là hàng hóa chưa qua chế biến của người nông dân thì ko phải chịu thuế, còn nếu bạn mua từ người nông dân như bạn NPT thì bạn phải nộp thuế cho NN. Mà HoLan đang kinh doanh hàng hóa từ người nông dân ah!!?

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan

to mồm ghê.....về đọc lại sách đi...rồi cố gắng phân biệt thế nào là thuế suất 0% và thế nào là không chịu thuế. 2 cái này là cơ bản đấy, không biết cơ bản thì có ngày mất 1 tỷ (chắc moi tiền âm phủ nên hoang phí thế). Thuế 0% ghi trong hoá đơn GTGT là 0%, hoá đơn GTGT không ghi thuế suất thì là không chịu thuế. 2 cái này hoà toàn khác nhau.

C

conkop

Guest
29/4/06
33
1
8
Hai Phong
Cái bạn Vịt còn lon ton này, ý tôi ở đây muốn nói là hàng này không chịu thuế chứ làm gì có thuế 0% nghĩa là mục ghi thuế suất trên HĐ GTGT mình ghạch chéo. Hiểu chửa?

H

hoahongtim215

Guest
2/3/10
8
0
1
phu nhuan
Anh chị vui lòng cho em hỏi trường hợp bên công ty em mua rau củ quả từ các nhà cung cấp khác về bán lại.
Với những khách mua về bán lại thì bên em bán với giá không chịu thuế GTGT, còn bán cho khách lẻ thì tính thuế 5%. Trong đó có trường hợp bưởi mua nguyên trái, về bên em lột vỏ đóng vỉ bán, như vậy giá bán ra có tính thuế không ạ? Nếu có thì mức thuế là 5% hay 10% đối với cả 2 khách hàng trên?
Em mới làm vào làm nên chưa rõ, hy vọng anh chị giúp giùm em. Em cảm ơn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA