hủy hóa đơn

• Thread starter nguoiquangnam
  • Ngày gửi
nguoiquangnam

nguoiquangnam

Trung cấp
3/11/06
134
0
0
39
HCM
Hóa đơn hủy quá mức bao nhiêu thì bị phạt ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Có quy định nào hủy hóa đơn bị phạt đâu em. Nhưng cố gắn viết hóa đơn cho cẩn thận, tránh trường hợp sai đến mức phải hủy nhiều là okie.

nguoiquangnam

nguoiquangnam

Trung cấp
3/11/06
134
0
0
39
HCM
Mỗi hóa đơn hủy đều phải viết biên bản hủy hả chị. Nếu hủy mà chưa xé rời cũng lập biên bản luôn ha?

D

duc193

Trung cấp
24/8/05
82
0
6
41
Ho Chi Minh City
nguoiquangnam nói:
Mỗi hóa đơn hủy đều phải viết biên bản hủy hả chị. Nếu hủy mà chưa xé rời cũng lập biên bản luôn ha?
Hóa đơn hũy phải lập biên bản Hủy hóa đơn có hai Bên ký vào ( Bên Bán và bê mua) còn hóa đơn hũy mà chưa xé thì khỏi lập biên bản huỷ, coi như mình viết sai chỉ cần gạch bỏ là được rùi

nguoiquangnam

nguoiquangnam

Trung cấp
3/11/06
134
0
0
39
HCM
với trường hợp xuất hàng ghi hóa đơn có giá trị lớn hơn số bán ra thì làm thế naọa, bên thì em đã thu hồi hóa đơn cũ làm biên bản hủy và xuất một hóa đơn mới thay thế hóa đơn cũ, trên hóa đơn mới có ghi nội dung là thay thế hco hóa đon đã viết sai
Như thế có ổn không nhỉ?

A

AiThy

Guest
19/10/06
99
0
0
Tp.HCM
nguoiquangnam nói:
với trường hợp xuất hàng ghi hóa đơn có giá trị lớn hơn số bán ra thì làm thế naọa, bên thì em đã thu hồi hóa đơn cũ làm biên bản hủy và xuất một hóa đơn mới thay thế hóa đơn cũ, trên hóa đơn mới có ghi nội dung là thay thế hco hóa đon đã viết sai
Như thế có ổn không nhỉ?
- Như thế là Ok rồi bạn. Nhưng nhớ là lập biên bản hủy đó nhé! :flower1:

D

duc193

Trung cấp
24/8/05
82
0
6
41
Ho Chi Minh City
nguoiquangnam nói:
Như thế có ổn không nhỉ?
Theo mình như vậy là ổn rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA