Mua hóa đơn lần đầu có phải mang hộ khẩu hoặc sổ đỏ không?

• Thread starter sun_rang2884
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

sun_rang2884

Guest
23/11/06
18
0
0
39
Hà Nội
Các anh chị ơi, các anh chị giúp em với được không ạ??? Công ty em mới thành lập, em lại kế toán mới vào nghề. Em đọc các thủ tục về mua hóa đơn lần đầu nhưng không thấy nói đến văn bản thuê mượn nhà. Người ta yêu cầu là hộ khẩu hay chính chủ sổ đỏ ah??? Anh chị giúp em với.....

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VanChau

Cao cấp
29/10/05
595
1
16
43
Ha Noi
www.prospace.com.vn
sún_răng??? em viết bài phải có dấu, nếu ko sẽ bị cho vào thùng rác đấy!!!

Vì công ty em đi thuê văn phòng, (VP đó ko phải thuộc TS của công ty), nên em phải có hợp đồng thuê nhà, hoặc mượn nhà. Để có xác nhận của UBND địa phương vê địa điểm kinh doanh của cty em. và HĐ thuê, mượn nàh chính là giấy tờ để trình thuế khi em mua hóa đơn GTGT.

P

Phan Luu Hanh

Trung cấp
9/5/06
96
0
0
TP.HCM
Em sun_rang2884 . Em hỏi xếp em VPCT là thuê hay là của 1 trong những người trong hội đồng thành viên. Nếu là thuê thì làm hợp đồng dưới 6 tháng ( để khỏi công chứng, chứng thực mệt mỏi lắm). Nếu là thành viên góp vốn thì kêu thành viên đó là giấy ưng thuận cho mượn nhà làm VPCT( chỉ cần ra Phường làm xác nhận). Sau đó trình cán bộ thuế khi mua hóa đơn lần đầu là OK.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Phan Luu Hanh nói:
Em sun_rang2884 . . Nếu là thuê thì làm hợp đồng dưới 6 tháng ( để khỏi công chứng, chứng thực mệt mỏi lắm).
Hợp đồng thuê nhà không công chứng, chứng thực có được đưa vào chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN không bạn??? :wall:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Theo Bộ luật dân sự, thời hạn thuê nhà trên 6 tháng mới cần phải công chứng hoặc chứng thực và phải đăng ký.

Theo Luật thuế TNDN, miễn sao hợp đồng thuê nhà có hóa đơn tài chính là đã được tính vào chi phí hợp lý rồi.

Các luật chưa link được với nhau đâu.

letmyha nói:
Hợp đồng thuê nhà không công chứng, chứng thực có được đưa vào chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN không bạn??? :wall:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA