Quy định về thời gian báo giảm thai sản?

• Thread starter Trinh xinh
  • Ngày gửi
T

Trinh xinh

Sơ cấp
Bạn nào giải đáp giúp mình với: Bên mình có TH nhân viên sinh con vào ngày 30/12 vậy thì mình làm hồ sơ báo giảm thai sản vào tháng 12 hay tháng 1 năm sau, có quy định gì cho thời gian báo giảm thai sản này không???
Cám ơn nhìu nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Ðề: Quy định về thời gian báo giảm thai sản???

Tháng 1 báo giảm đi.Thuờng thì phải báo giảm trong tháng phát sinh nếu trước 15 hàng tháng hoặc tháng tiếp theo nếu phát sinh sau 15. Tối đa báo giảm là tính tròn quý.

P

Phuonganh2006

Sơ cấp
28/9/09
16
0
1
Hải Dương

Bạn nào giải đáp giúp mình với: Bên mình có TH nhân viên sinh con vào ngày 30/12 vậy thì mình làm hồ sơ báo giảm thai sản vào tháng 12 hay tháng 1 năm sau, có quy định gì cho thời gian báo giảm thai sản này không???
Cám ơn nhìu nhé!
Bạn báo giảm vào tháng 01 năm sau vì trong tháng 12 TH này vẫn đi làm trên 14 ngày trong tháng vẫn tính đóng BHXH tháng 12 sang tháng 01 giảm.ok

T

Trinh xinh

Sơ cấp

Tks các mem nhé!
Đợt trước bên mình cũng có TH sinh con sau ngày 15 nhưng mình không biết nên vẫn báo giảm trong tháng đó vậy mà cơ quan BHXH vẫn làm thủ tục cho mình bình thường là sao?

N

Nguyễn Thu Hiền_TB

Guest
21/9/15
25
3
3
31
Mọi người cho em hỏi.
Công ty em có 1 chị đóng nhờ BH để hưởng thai sản
Tính đến hết tháng 8 là đã nộp đủ 6 tháng ( đủ điều kiện hưởng thai sản )
Tuy nhiên đến giờ là 25/9 chị ấy vẫn chưa sinh, em cũng chưa thực hiện báo giảm cho chị ấy,
Đến giờ e làm thục tục báo giảm cho chị ấy từ tháng 9 có được ko ah, hay vẫn phải nộp bảo hiểm đến hết tháng 9 ah

H

hanu219

Guest
1/1/13
7
1
3
34
Hưng Yên
Chỉ cần đóng đủ 6 tháng trong vòng 12 tháng tính đến ngày sinh con (không cần đóng liên tục). Vậy bạn hãy đợi lúc chị ý sinh em bé hãy báo giảm nhé, tiếp tục đóng bảo hiểm cũng được hoặc dừng luôn cũng không sao nha

N

Nguyễn Thu Hiền_TB

Guest
21/9/15
25
3
3
31
ok thanks bạn nhiều , chúc bạn gặp nhiều thành công trong CS nhé

ngoannguyenbg89

ngoannguyenbg89

Guest