chỉ giúp mình việc báo cáo thuế

• Thread starter xiaojie
  • Ngày gửi
xiaojie

xiaojie

Trung cấp
20/10/06
80
0
0
TP.HCM
Công ty mình cuối tháng này mới có hóa đơn dàn máy lọc, còn hóa đơn giá trị gia tăng vẫn chưa mua được, liệu mình có thể khai báo doanh thu là 0 được ko ? công ty mình vẫn có bán lẻ, nhưng nên kê khai thế nào đây ? trước đây mình làm mình chỉ quen kê khai việc mua bán nào xảy ra có hóa đơn ra hoặc vào, còn ko hóa đơn thì ko kê. nhưng bây giờ bán ra ko có hóa đơn, nếu kê khai doanh thu là 0 ko biét có được hay ko nữa . và nếu kê khai có doanh thu thì mình sẽ làm chứng từ sao cho nó hợp lệ.
cám ơn các bạn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
xiaojie nói:
Công ty mình cuối tháng này mới có hóa đơn dàn máy lọc, còn hóa đơn giá trị gia tăng vẫn chưa mua được, liệu mình có thể khai báo doanh thu là 0 được ko ? công ty mình vẫn có bán lẻ, nhưng nên kê khai thế nào đây ? trước đây mình làm mình chỉ quen kê khai việc mua bán nào xảy ra có hóa đơn ra hoặc vào, còn ko hóa đơn thì ko kê. nhưng bây giờ bán ra ko có hóa đơn, nếu kê khai doanh thu là 0 ko biét có được hay ko nữa . và nếu kê khai có doanh thu thì mình sẽ làm chứng từ sao cho nó hợp lệ.
cám ơn các bạn nhiều
hihihhi tót nhất bạn chỉ kê khai và hạch toán phần nào có hóa đơn thôi còn phần nào ko cấp hóa đơn thì hihihihih chắc bạn cũng hiẻu ròi chứ

xiaojie

xiaojie

Trung cấp
20/10/06
80
0
0
TP.HCM
nếu vậy thì kê khai doanh thu tháng là 0, vậy cũng được sao ?

phong2v

phong2v

Guest
xiaojie nói:
nếu vậy thì kê khai doanh thu tháng là 0, vậy cũng được sao ?
nếu ko xuất hoá đơn nào thì bạn ko kê khai là điều đương nhiên. khio nào bạn viết hoá đơn thì lúc đó kê khai cũng được mà..........ko sao đâu.

N

nghiepkt

Guest
12/11/06
66
0
0
hanoi
khi bán lẻ HH,DV k hóa đơn bạn nên kê vào bảng kê bán HH,DV bán lẻ và vẫn kê vào tờ khai thuế GTGT hàng tháng chứ, còn để ngoài sổ sách thì CTY bạn có lợi k nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA