Hóa đơn bán hàng từ tháng 1/06

• Thread starter Lê Thu Trang
  • Ngày gửi
L

Lê Thu Trang

Cao cấp
26/9/05
325
0
16
Hà Nội
Chào các bạn!
Công ty mình có hóa đơn đỏ mua một số vật tư: Hóa đơn bán hàng thông thường, ngày trên hóa đơn 11/01/2006 bị kẹp lẫn vào tập chứng từ năm 2005, đến nay T11/2006 soạn lại để cất chứng từ năm 2005, mới nhìn thấy. Nhưng vấn đề của mình là T1/2006 mình cũng chưa kê vào Bảng kê 05/GTGT.
Mình hỏi là T11/2006 mình kê vào Bảng kê 05/GTGT có được không? và hóa đơn ấy có được hạch toán đưa vào chi phí năm 2006 không?
Mình chưa gặp tình huống này bao giờ, mong các bạn cho ý kiến.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lê Thu Trang

Cao cấp
26/9/05
325
0
16
Hà Nội
hoàng hôn dốc nói:
Hoàn toàn được và đưa vào chi phí hợp lý đó bạn à.
Thân!
Mình boăn khoăn bỡi vì hóa đơn GTGT thì được kê khai khấu trừ trong 03 tháng còn hóa đơn bán hàng thông thường thì mình không thấy quy định nào nên không rõ.
Điều này có nghĩa T11/2006 mình vẫn kê vào Bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào được mà không bị cơ quan thuế loại ra chứ.
Cám ơn bạn nhiều.

H

hoàng hôn dốc

Guest
Vâng đúng rồi bạn ạ. Đối với hóa đơn GTGT thì 3 tháng, sau 3 tháng thì chỉ ko dc khấu trừ thôi chứ vẫn kê khai đầu vào, đối với hóa đơn bán hàng thông thường cũng vậy, tháng 11 này bạn kê khai vào bảng kê 05/GTGT ko sao cả.

L

Lê Thu Trang

Cao cấp
26/9/05
325
0
16
Hà Nội
hoàng hôn dốc nói:
Vâng đúng rồi bạn ạ. Đối với hóa đơn GTGT thì 3 tháng, sau 3 tháng thì chỉ ko dc khấu trừ thôi chứ vẫn kê khai đầu vào, đối với hóa đơn bán hàng thông thường cũng vậy, tháng 11 này bạn kê khai vào bảng kê 05/GTGT ko sao cả.
Cám ơn bạn. Thương về miền đất lạnh nghe như bạn ở miền trung thì phải. Mình không biết nữa.
Chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA