Tâm trạng nặng nề khi có người khóc vì mình

• Thread starter Gau bong
  • Ngày gửi
Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
Tôi đang có tâm trạng rất nặng nề.
Tôi cũng không biết vì tôi quá vụng về, hay vì tôi luôn ngang bướng chỉ làm theo những gì mình cho là đúng, hay vì tôi là kẻ ích kỷ chỉ biết tuân theo tình cảm của mình.
Tôi không nhớ nổi từ nhỏ tới giờ tôi đã làm cho bao nhiêu người khóc vì mình nữa, những người yêu thương tôi.

Làm sao để thoát ra khỏi tâm trạng hối lỗi nhỉ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
E

ERPSolution

Trung cấp
6/4/05
191
0
0
49
HCMC
Gau bong nói:
Tôi cũng không biết vì tôi quá vụng về, hay vì tôi luôn ngang bướng chỉ làm theo những gì mình cho là đúng, hay vì tôi là kẻ ích kỷ chỉ biết tuân theo tình cảm của mình.
Tôi không nhớ nổi từ nhỏ tới giờ tôi đã làm cho bao nhiêu người khóc vì mình nữa, những người yêu thương tôi.

1.Luôn đặt mình ở vị trí của người khác, có như vậy mới hiểu được tâm trạng của đối đượng khi bị/được mình đối xử như vậy. Từ đó, xác định có nên hành động như vậy k0.
2. Phải hiểu con người ko ai hoàn hảo, ai cũng có lúc sai phạm nhưng ko ai muốn bị chỉ trích nặng nề. họ chỉ muốn nhận được góp ý nhẹ nhàng.
3. Kiên nhẫn, vị tha: đôi lúc người khác có nhầm lẫn và sau đó họ tự nhận thấy, hối lỗi và sẽ ko tái phạm nữa. Vì vậy, bạn ko nên 'bốp chát' người khác ngay từ lần 'vi phạm đầu tiên.

Một vài điều tự ngẫm,

ERPS

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
ao2day nói:
Tóc dài friendly đã khóc vì mình

Trời đất bác này có duyên thật, tôi chưa bao giờ có ai khóc cả.Tóc dài ơi khóc vì tôi đi...:dogrun:

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
37
DH ThangLong
Hôm qua em khóc vì mẹ. Mẹ có khóc vì em ko ?

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
em à, nước mắt thường thì thể hiện 2 điều : niềm vui, nỗi buồn. Hôm qua em khóc vì mẹ chắc vì mẹ không hiểu em, nên chắc mẹ cũng đang day dứt trong lòng khi thấy em khóc lắm đấy

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
tocdai_friendly nói:
Vớ vẩn thật. Làm việc có lỗi với ngưòi khác giờ còn đem ra nói không thấy ngượng à. Hay ho lắm hả
thì em cũng mang tâm trạng nặng nề chứ
Năm 14 tuổi em đã có lời nguyền suốt đời này chỉ mang tiếng cười đến cho những người con gái. Cực khổ mấy em cũng chịu được chỉ không chịu được mỗi nước mắt thôi. Để chị rơi dù chỉ là 1 giọt nước mắt lòng em cũng đau đớn vô cùng. Hãy tha thứ cho em vì khi con gái khóc em k biết phải hành động thế nào

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Năm 14 tuổi em đã có lời nguyền suốt đời này chỉ mang tiếng cười đến cho những người con gái. Cực khổ mấy em cũng chịu được chỉ không chịu được mỗi nước mắt thôi. Để chị rơi dù chỉ là 1 giọt nước mắt lòng em cũng đau đớn vô cùng. Hãy tha thứ cho em vì khi con gái khóc em k biết phải hành động thế nào
Tôi quả thực chẳng còn lời nào nói với chú nữa. Chú muốn nói gì thì nói.
Lớn rồi có phải trẻ con đâu mà nói cứ như nước đổ lá khoai thế không biết.

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
280
0
0
42
ha noi
hocon_86 nói:
Hôm qua em khóc vì mẹ. Mẹ có khóc vì em ko ?
Khoc lúc nào thế,hì chưa thấy khóc bao giờ

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
ao2day nói:

Trời tình cảm quá, con gái là chúa khóc nhè. Nhưng phải chấp nhận vì đó là chị em mà. Hãy biết nhìn người khác khóc thì mới cảm nhận được nỗi buồn đó. Lúc con gái khóc hãy để họ khóc khi khóc họ sẽ vơi đi nỗi buồn.... Ông AO2DAY đâu có lỗi đâu..hãy tha thứ cho ông ấy đi bà chị ơi......:two:

Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
ERPSolution nói:
1.Luôn đặt mình ở vị trí của người khác, có như vậy mới hiểu được tâm trạng của đối đượng khi bị/được mình đối xử như vậy. Từ đó, xác định có nên hành động như vậy k0.
2. Phải hiểu con người ko ai hoàn hảo, ai cũng có lúc sai phạm nhưng ko ai muốn bị chỉ trích nặng nề. họ chỉ muốn nhận được góp ý nhẹ nhàng.
3. Kiên nhẫn, vị tha: đôi lúc người khác có nhầm lẫn và sau đó họ tự nhận thấy, hối lỗi và sẽ ko tái phạm nữa. Vì vậy, bạn ko nên 'bốp chát' người khác ngay từ lần 'vi phạm đầu tiên.

Một vài điều tự ngẫm,

ERPS

Thật cảm ơn bác, nhưng giải pháp bác đưa ra có vẻ công việc quá.
Thật sự công việc tôi cũng là người cứng rắn. Nhưng bởi vì công việc thì nhận lương mà làm không tốt thì tôi cho rằng trách mắng cũng là đúng thôi.
Nhưng mà có những việc mà, thực sự tính vụ lợi chỉ là tình cảm thôi: Như trong phim Hàn Quốc ấy, có người yêu mình, còn mình thì yêu người khác. Sao rắc rối quá.
Có điều khi người khác khóc chỉ vì đúng là mình thiếu hiểu biết, thiếu kinh nghiệm; Mình không thể đặt mình vào vị trí của người ta để biết rằng mình làm như thế thì người ta đau lòng đến thế.
Vấn đề của tôi là tôi cảm thấy căng thẳng và hối lỗi cho nên không chắc là có thể đưa ra được giải pháp tốt cho tình trạng mình đang mắc phải.

T

tiểu_nhị_lang

Guest
khoithuocbuontrongdem nói:
Trời đất bác này có duyên thật, tôi chưa bao giờ có ai khóc cả.Tóc dài ơi khóc vì tôi đi...:dogrun:
Dễ lắm bác ạ, gặp tóc dài cứ "vèo vèo" 2 cái vào má
:ladiesman Khóc ngay

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Úi Úi Úi!
Có ai muốn có người khóc vì mình không?
Tôi bày cách cho
Chắc chắn 100% ít nhất có 1 người khóc vì mình, chứ chưa nói là 1 -> + tám nằm ngang.

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
Cách nào vậy bác chỉ giùm em cái
(Thú thực là em có 1 lời nguyền nhưng lúc nào em cũng cứ muốn phản bội lời nguyền đó
Thế mới lạ chứ )

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
tiểu_nhị_lang nói:
Dễ lắm bác ạ, gặp tóc dài cứ "vèo vèo" 2 cái vào má
:ladiesman Khóc ngay
Sợ tóc dài chưa kịp khóc mình đã đỏ má trước bác ạ.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN

Hôm qua, mình khóc vì người khác, nhưng thấy tâm trạng họ chẳng nặng nề chút nào ...Từ giờ nhất định ko khóc như thế nữa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA