USB xem Tivi

Thảo luận trong 'Tin học văn phòng' bắt đầu bởi duong20051981, 1 Tháng mười hai 2006.

3,708 lượt xem

1. duong20051981

duong20051981 Thành viên sơ cấp

mình nghe nói trên thị trường có USB cắm vào máy tính là xem vài chục đài, không biết có không mà người ta nói vậy, nuế có thì giá bao nhiêu?

2. AFC

AFC Thành viên hoạt động

bạn mua USB Humax khoảng 80 USD là sử dụng được đó

3. thanhvunt

thanhvunt http://thanhvunt.com

Hơ, giá lúc mới ra chào hàng là 83USD, giá hiện nay đã giảm còn 63USD hà, rẻ, ngon, nhưng chỉ ngon khi dùng giao diện USB 2.0 mặc dù quảng cáo là chơi được 1.0. Nếu USB trên main của bạn đời cũ chỉ 1.0 thì hình sẽ không mượt

4. Anh Le

Anh Le Thành viên hoạt động

Biển người mênh mông... biết đâu mà tìm... ^_^
    1. Chất lượng hình ảnh có phụ thuộc vào yếu tố nào khác nữa không các bác?

2. Em đi công tác. du lịch có mang đi được không? hay chỉ bắt được ở một số TP thui?

3. Trong điều kiện bình thường có nét như VCD không bác?

4. Có gì hay ho các bác chỉ bảo tiếp đi... em muốn biết về kinh nghiệm sử dụng, đánh giá của các bác

:thanx:

5. okanemochi.jp

okanemochi.jp Thành viên sơ cấp

hic! cái này nó cũng gần như là một tivi đó nếu bạn bắt ở những nơi xa thì chắc sẽ không nét. Cái này thì có một thuận lợi là có thể mang đi không cồng kềng...

6. thanhvunt

thanhvunt http://thanhvunt.com

Humax có thể xem như 1 đầu thu truyền hình số mặt đất. Việc đi khắp nơi có sử dụng được hay không là do địa phương đó có cung cấp dịch vụ đó hay không. An ten kèm theo là 1 anten cố định (an ten râu) và 1 sợi dây bằng kim loại sạch như vòng dây đeo cổ. Đương nhiên yếu tố chất lượng phụ thuộc vào vị trí nơi đang đứng. Tuy nhiên, nếu trong vùng phủ sóng và bạn đang trên ô tô với vận tốc dưới 60km/h thì bắt sóng tốt. Humax chỉ mang vai trò một đầu thu, có phần mềm dò đài đi kèm và rất dễ sử dụng (thu được khoảng 40 kênh nếu bạn ở TP HCM). Nếu bạn có mạng LAN thì chỉ cần 1 máy gắn Humax thì cả mạng xem được với mỗi máy mỗi đài khác nhau. Cho phép ghi lại chương trình đang phát. Nhược điểm duy nhất là vì quá dễ sử dụng nên nhà sản xuất "quên" không in hướng dẫn sử dụng đi kèm theo sản phẩm.

Biết sao nói vậy, tớ không bán nên không phải quảng cáo. Bạn tớ xài rồi nên tớ biết. :eek:know:

Last edited: 1 Tháng mười hai 2006
  7. hcm949ik

hcm949ik Thành viên sơ cấp

8. nguyenngoc110

nguyenngoc110 Thành viên sơ cấp