Có được coi là chi phí hợp lý ko

• Thread starter kimyen83
  • Ngày gửi
K

kimyen83

Guest
21/9/06
24
0
0
bien hoa
Bên em đang chuẩn bị học huấn luyện pccc, bên công an tỉnh pccc họ chỉ xuất mỗi cái phiếu thu thôi chứ ko có hóa đơn.Vây mọi người cho em hỏi ,buổi học đó có được coi la chi phí hợp lý ko,và nếu đúng ra thì bên công an họ có được xuất hóa đơn hợp lệ ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
kimyen83 nói:
Bên em đang chuẩn bị học huấn luyện pccc, bên công an tỉnh pccc họ chỉ xuất mỗi cái phiếu thu thôi chứ ko có hóa đơn.Vây mọi người cho em hỏi ,buổi học đó có được coi la chi phí hợp lý ko,và nếu đúng ra thì bên công an họ có được xuất hóa đơn hợp lệ ko?
Bạn nên hỏi bên quản lý thuế của cty như vậy thì có được chấp nhận không? Còn nếu không thì quay về bên công an yêu cầu họ xuất chứng từ thích hợp.
Thân

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
MINA nói:
Bạn nên hỏi bên quản lý thuế của cty như vậy thì có được chấp nhận không? Còn nếu không thì quay về bên công an yêu cầu họ xuất chứng từ thích hợp.
Vậy theo MINA thì chứng từ thích hợp bên CA là gì? Bên ấy chỉ có phiếu thu thôi chứ đâu có hóa đơn đâu mà!

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Thường em đi làm cái gì với bên công an hoặc thủ tục XNC tại bộ công an sẽ nhận được biên lai thu lệ phí chứ không phải là phiếu thu không. Hoặc khi đi làm dấu tại phòng công an cũng nhận được hai chứng từ: một hóa đơn GTGT, một biên lai thu lệ phí.
Thân

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
MINA nói:
Thường em đi làm cái gì với bên công an hoặc thủ tục XNC tại bộ công an sẽ nhận được biên lai thu lệ phí chứ không phải là phiếu thu không. Hoặc khi đi làm dấu tại phòng công an cũng nhận được hai chứng từ: một hóa đơn GTGT, một biên lai thu lệ phí.
Thân
Vậy ah, vì bên mình cũng vừa có hội thao tập huấn PCCC do bên CA huấn luyện, nhưng họ cũng chỉ có cấp cho 1 cái phiếu thu ( hay biên lai thu lệ phí mình quên mất) thôi hà chứ không có hóa đơn và họ bảo rằng, bên CA không có hóa đơn!
Theo như MINA nói, chắc là mình phải đi hỏi lại vì cái khóa đó đến 1tr!

Sửa lần cuối:
K

kimyen83

Guest
21/9/06
24
0
0
bien hoa
Khóa học 2 ngày đó của bên em 7tr2 cơ, nên em phải hỏi cơ quan thuế xem thế nào.Vì chi phí đó cũng là tương đối lớn đối với cty em.