Phần mềm nào tạo khung ảnh (Frame)

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Mình có download về phần mềm Framing Studio Version 1.51 tại địa chỉ : http://ams-soft.com/framing/ (Phần mềm tạo khung ảnh). Nhưng thấy chỉ cho chạy thử 30 lần và chỉ có được khoảng 70 frame do không đăng ký. Phần mềm này cũng dễ dùng. Bạn chỉ cần mở file hình ảnh bằng cách nhấn vào Open (chọn hình ảnh nào cần làm khung hình) đưa vào/
Xong rồi chọn Frames. Trong frames có 6 loại : Simple Borders (Mattes),Relief borders, Simple Frames,Masks,Vector Frames,Artistic Frames.
Bạn có thể chọn theo ý thích.
Xong bạn có thể chọn tiếp Effects - Cuối cùng là save lại thôi (nên chọn save á để hình gốc vẫn còn nguyên bản)

Và sau đây các bạn nào biết phần mềm nào tiện dụng và frame phong phú hơn xin mách hộ, nếu có hướng dẫn thêm thì càng quý.

Loay quay tìm bài không nhớ lắm nên xin phép viết vài dòng dưới đây (Cám ơn nhiều)
(Mình nhớ bạn tócdài hay áo2dây "xin lỗi không nhớ rõ" hôm trước có gởi mấy tấm hình chụp sinh nhật lên bạn đã làm các khung ảnh cho các ảnh nhân ngày sinh nhật của web - Vui lòng chỉ cho. Email : leminhtri1956@yahoo.com)

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Anh chịu khó ra ngoài tiệm bán CD software bảo họ bán cho cái phần mềm tạo khung ảnh. Ngoài ấy có khối phần mềm cho anh chọn lựa anh ạ. Nếu không rành lắm thì bảo người bán giới thiệu cho cái phần mềm nào mới nhất, hay nhất và nhiều frame nhất mua về mà cài. Tất cả đều đã có ***** đầy đủ anh ạ.
Chúc anh sớm tìm được một phần mềm tạo khung ảnh như ý để tạo được nhiều bức ảnh đẹp để làm kỷ niệm.

P/s: Nếu anh biết photoshop thì....chỉ cần ra mua cái CD Frame về rồi tha hồ chọn lựa rồi vào photoshop mà làm cho nó đẹp và chất lượng anh ạ.

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Hic! Cần gì phải ra tiệm để mua phần mền tạo khung hình cơ chứ!Dùng photoshop là có thể tạo được hàng ta khung hình theo ý của mình thật tuyệt vời.....Cái gì mình có thể làm thì mới hay mới có chút ...:wall: :wall: :wall:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Hoangvn79 nói:
Hic! Cần gì phải ra tiệm để mua phần mền tạo khung hình cơ chứ!Dùng photoshop là có thể tạo được hàng ta khung hình theo ý của mình thật tuyệt vời.....Cái gì mình có thể làm thì mới hay mới có chút ...:wall: :wall: :wall:
Đúng là làm bằng photoshop thì nó đẹp và có cái style riêng của mình rồi nhưng chỉ tội hơi cực phải cắt cái này xén cái kia thì mới lồng ghép hình vào được. Còn các Frame bày bán có sẵn thì người ta họ đã cắt ra hết rồi nên chỉ mỗi cái là được hình vào mà thôi nên..... dĩ nhiên là cái nào cũng có cái giá của nó cả!

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Các bạn thân mến,

Trước hết mình xin chân thành cám ơn letmyha, tocdai_friendly và Hoangvn79 đã quan tâm trả lời vấn đề mình đang tìm hiểu.

Mình cũng đã chạy ra khu phố Bùi Thị xuân mua dỉa CD Framing Studio Version 1.51. Rất tiếc chỉ có Framing Studio Version 1.27 thôi. Tuy nhiên đĩa này lại có CD key (register) nên không hạn chế thời gian sử dụng. Và mình thử download các frames mới về cũng không được

Thông qua trang webketoan, mình có viết thư cho tocdai_friendly và được bạn ấy chỉ cho phần mềm PhotoFrameshow ở địa chỉ này . Ở đây cũng chỉ giới hạn 15 ngày sử dụng nhưng lại cho tải và có nhiều frames mới lạ đẹp mắt.

Ngoài ra nếu các bạn nào biết thêm thông tin có thể post lên đây để cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm học tập lẫn nhau.

Các bạn nào có nhu cầu thì hãy thử download về sử dụng để làm bộ sưu tập album cho gia đình.

Chúc các bạn thành công.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Kế Toán Già Gân nói:
Thông qua trang webketoan, mình có viết thư cho tocdai_friendly và được bạn ấy chỉ cho phần mềm PhotoFrameshow ở địa chỉ này . Ở đây cũng chỉ giới hạn 15 ngày sử dụng nhưng lại cho tải và có nhiều frames mới lạ đẹp mắt.

.
Anh thử chạy ra tiệm CD ở trong hẻm chợ đường Võ Văn Tần (hẻm gần ngã tư VVT - Nguyễn Thượng Hiền ấy) xem thử đã có bán phần mềm kia chưa anh nhé. Em thường thấy ở đây hay ra soft mới lắm. Anh ra đó tìm thử có chưa nhé.
Chúc anh sớm có những bộ siêu tập ảnh như ý!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA