Xuất hàng ra nước ngoài mà không xuất hóa đơn GTGT

• Thread starter linda_nhan
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

linda_nhan

Guest
23/11/06
6
0
0
Viet nam
cty mình thành lập đã lâu nhưng chưa mua hóa đơn , nhưng lại xuất hàng bán ra nước ngoài, các bạn cho mình biết công ty mình đa vi phạm gi ? và hãy giúp mình tìm cách giải quyết nhé, mong hồi âm của các bạn .
giúp mình nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
linda_nhan nói:
cty mình thành lập đã lâu nhưng chưa mua hóa đơn , nhưng lại xuất hàng bán ra nước ngoài, các bạn cho mình biết công ty mình đa vi phạm gi ? và hãy giúp mình tìm cách giải quyết nhé, mong hồi âm của các bạn .
giúp mình nhé!
Nếu không xuất hóa đơn thì hàng không bán ra nước ngoài được,cách duy nhất bạn phải có hóa đơn.

G

gaconlonton

Trung cấp
7/10/05
103
0
0
23
Phi đội gà bay
Nguyen Phuoc Thien nói:
Nếu không xuất hóa đơn thì hàng không bán ra nước ngoài được,cách duy nhất bạn phải có hóa đơn.
@NPT:Chắc bác này nhầm nhọt sang trồng trọt rồi.
@linda: Đúng là bạn k có hóa đơn nhưng vẫn xuất được hàng bán ra nước ngoài. Cty bạn làm như vậy sẽ vi phạm Luật thuế GTGT, TNDN ... và sẽ bị phạt. Ngoài ra cty bạn còn chịu rất nhiều thiệt hại vd như k đc hoàn thuế GTGT ...
Cty bạn nên đăng ký kinh doanh, lấy MST để mua hóa đơn nhé

L

linda_nhan

Guest
23/11/06
6
0
0
Viet nam
linda cám on gaconlonton nhé!
Bạn ơi cty mình chỉ chưa mua được hóa đơn vào thời điểm đó, nhưng 2 tháng sau thì mua được hóa đơn và mình sẽ xuất hóa đơn và kê khai lô hàng đó với cơ quan thuế vào tháng 11 này, không biết mình nên ghi như thế nào cho đúng để thuế không làm khó dễ, và như vậy mình có bị phạt không?, mức phạt là bao nhiêu? bạn giúp mình nhé! bạn có thể gởi cho mình một số văn bản hướng dẫn về vấn đề này không ?
chúc ban vui ve

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
linda_nhan nói:
linda cám on gaconlonton nhé!
Bạn ơi cty mình chỉ chưa mua được hóa đơn vào thời điểm đó, nhưng 2 tháng sau thì mua được hóa đơn và mình sẽ xuất hóa đơn và kê khai lô hàng đó với cơ quan thuế vào tháng 11 này, không biết mình nên ghi như thế nào cho đúng để thuế không làm khó dễ,
Bạn ghi hóa đơn GTGT bổ sung đối với các khoản doanh thu xuất khẩu nhưng chưa xuất hóa đơn GTGT.

linda_nhan nói:
và như vậy mình có bị phạt không?, mức phạt là bao nhiêu? bạn giúp mình nhé! bạn có thể gởi cho mình một số văn bản hướng dẫn về vấn đề này không ?
chúc ban vui ve
Nếu DN tự bổ sung trước thời điểm hoàn thuế, quyết toán thuế thì sẽ không bị phạt vì chưa đủ hành vi cấu thành nên tội "trốn thuế".

Bạn xem các văn bản xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thuế tại đây: http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=18592

L

linda_nhan

Guest
23/11/06
6
0
0
Viet nam
Mình cám ơn Nguyen Tu Anh nhiều nhé, mình sẽ xem lại văn bản hướng dẫn mà bạn gửi cho mình, co gi mình sẽ nhờ bạn giúp nữa nhé
Chúc bạn vui khỏe và thành công.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA