Chế độ công tác phí

• Thread starter Huỳnh Liên
  • Ngày gửi
H

Huỳnh Liên

Guest
21/8/06
16
0
0
Tây Nam
Các bạn ơi, chế độ công tác phí hiện hành mới nhất hiện nay quy định cho trong tỉnh và ngoài tỉnh là bao nhiêu vậy? bạn nào có văn bản cho mình xin với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
anktdn

anktdn

Trung cấp
11/7/05
170
2
18
41
HCM
Quy định cụ thể chế độ công tác phí và chi hội nghị

Bộ Tài chính vừa ban hành quy định về Quy định chế độ công tác phí, chi hội nghị đối với các cơ quan hành chính và đơn vị sự nghiệp. Đối với đoạn đường thuộc vùng núi cao, hải đảo, biên giới thì được thanh toán tối đa gấp 2 lần giá cước vận tải hành khách công cộng thông thường tại địa phương công tác.

Phụ cấp công tác được quy định bao gồm: tiền ăn và tiêu vặt, mức chi từ 20.000 đồng/ngày/người đến 50.000 đồng/ngày/người.

Người đi công tác được thanh toán tiền thuê phòng nghỉ tại nơi đến công tác. Mức chi tiền thuê phòng nghỉ được thanh toán theo hoá đơn thu tiền thực tế, nhưng tối đa không quá 120.000 đồng/ngày/người. Cán bộ được cử đi công tác nghỉ lại các địa phương không có nhà nghỉ, nhà khách (không có hoá đơn) thì được thanh toán theo mức khoán tối đa không quá 40.000 đồng/ngày/người.

Về thanh toán khoán tiền công tác phí, đối với cán bộ xã: áp dụng cho trường hợp cán bộ được cử đi công tác thường xuyên trong huyện trên 10 ngày/tháng. Mức khoán tối đa không quá 40.000 đồng/tháng/người. Đối với cán bộ thuộc các cơ quan, đơn vị còn lại, những trường hợp đi công tác thường xuyên, lưu động trên 15 ngày/tháng (như: văn thư đi gửi công văn, cán bộ kiểm lâm đi kiểm tra rừng...), mức khoán tối đa không quá 150.000 đồng/tháng/người.

Bên cạnh đó, thông tư còn quy định chế độ chi hội nghị. Theo đó, các cơ quan, đơn vị tổ chức hội nghị tổng kết, đại hội với quy mô toàn quốc phải được phép bằng văn bản của Ban Bí thư hoặc Thủ tướng. Hội nghị với quy mô toàn tỉnh, thành phố phải được phép bằng văn bản của thường vụ tỉnh uỷ, thành uỷ hoặc Chủ tịch UBND tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương.

Mức chi hỗ trợ tiền ăn cho đại biểu là khách mời không hưởng lương: từ 15.000 đồng/ngày/người đến 40.000 đồng/ngày/người; tiền nghỉ cho đại biểu là khách mời không hưởng lương: Tối đa không quá 120.000 đồng/ngày/người...

T

tranthibichong

Guest
7/9/07
2
0
0
Ha Long
anh ơi cho em hỏi :"Người đi công tác được thanh toán tiền thuê phòng nghỉ tại nơi đến công tác. Mức chi tiền thuê phòng nghỉ được thanh toán theo hoá đơn thu tiền thực tế, nhưng tối đa không quá 120.000 đồng/ngày/người." nhưng thực tế đi công tác ở những tỉnh thành như Hà nội ; TPHCM; TP Hạ Long ... thì giá phòng tối thiểu cũng phải 300.000đồng/phòng/đêm .Như vậy DN sẽ thanh toán cho cán bộ được cử đi công tác như thế nào cho phù hợp . Anh giải thích giúp em , Xin trân thành cảm ơn!

T

tranthibichong

Guest
7/9/07
2
0
0
Ha Long
hỏi về chế độ công tác phí

anh ơi cho em hỏi :"Người đi công tác được thanh toán tiền thuê phòng nghỉ tại nơi đến công tác. Mức chi tiền thuê phòng nghỉ được thanh toán theo hoá đơn thu tiền thực tế, nhưng tối đa không quá 120.000 đồng/ngày/người." nhưng thực tế đi công tác ở những tỉnh thành như Hà nội ; TPHCM; TP Hạ Long ... thì giá phòng tối thiểu cũng phải 300.000đồng/phòng/đêm .Như vậy DN sẽ thanh toán cho cán bộ được cử đi công tác như thế nào cho phù hợp . Anh giải thích giúp em , Xin trân thành cảm ơn!

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
nhưng thực tế đi công tác ở những tỉnh thành như Hà nội ; TPHCM; TP Hạ Long ... thì giá phòng tối thiểu cũng phải 300.000đồng/phòng/đêm .Như vậy DN sẽ thanh toán cho cán bộ được cử đi công tác như thế nào cho phù hợp . Anh giải thích giúp em , Xin trân thành cảm ơn!

Giá này quá cao chứ không phải là tối thiểu, nhưng nếu DN bạn thuộc tự nhân thì tùy theo quy chế của Cty. Giả sử cty quy định tiền lưu trú là 180.00 đ/ngày mà bạn chơi sang thuê phòng giá 300.000 đ/ngày thì... bạn bỏ tiền túi thanh toán khoảng chênh lệnh (hoặc cũng có thể Cty sẽ thanh toán nốt cho bạn, đó là tùy mỗi Cty mà thôi).:wall:

T

tamo82

Guest
5/9/06
6
0
0
HN
Bạn để ý những đối tượng áp dụng quy định của Bộ tài chính ban hành là cơ quan hành chính và đơn vị sự nghiệp. Vậy nên nếu cty bạn không thuộc đối tượng này thì cty bạn chỉ cần lập một quyết định của giám đốc thì ok liền.

V

vuhunghn

Sơ cấp
29/9/07
26
0
3
40
Hà nội
tôi xin bổ sung thêm: sau khi có TT của BTC, UBND các tỉnh còn quy định cụ thể, bạn nên xem quy định của UBND tỉnh bạn, nếu UBND tỉnh ko quy định gì thêm thì áp dụng theo BTC

H

hungvq7888

Guest
2/9/07
37
0
0
44
Việt Nam
ui theo tui thì 1+1=2 & 2*2=4 tùy xếp quyết nếu = - thì ở nhà cho rùi hì.

H

huyanh_bmt

Guest
Em cũng đồng ý là tùy sếp quyết định nhưng công tác phí có âm hay không còn tùy vào chi tiêu của mình trong lúc đi làm việc nữa chứ công tác phí chỉ vừa đủ cho mình xăng xe thôi và có dư ra 1 ít để uống nước còn tiêu nhiều thì tất nhiên phải âm chứ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA