Nếu kinh doanh lỗ thì có phải lập tờ khai thuế và tờ khai tự quyết toán thuế TNDN?

• Thread starter Lê Phượng
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

Lê Phượng

Guest
Nếu kinh doanh lỗ thì cuối năm có phải lập tờ khai thuế TNDN mẫu 02A hay tờ khai tự quyết toán thuế TNDN mẫu 04/TNDN không? các Anh Chị có kinh nghiệm trả lời giúp Em nhé. Cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
Vẫn lập các tờ khai bạn đã nêu trên. Có như vậy "người ta" mới biết bạn bị lỗ chứ!:deal:

D

doantientrung

Sơ cấp
Vẫn phải lập tờ khai bạn ạ. Thứ nhất cho cơ quan thuế biết là công ty bạn đang bị lỗ, thức hai căn cứ vào mà bạn sẽ đăng ký chuyển lỗ với cơ quan thuế. Chúc bạn vui và hoàn thành tốt công việc nha

O

Oanh064

Guest
13/12/06
1
0
0
41
HN
Lê Phượng nói:
Nếu kinh doanh lỗ thì cuối năm có phải lập tờ khai thuế TNDN mẫu 02A hay tờ khai tự quyết toán thuế TNDN mẫu 04/TNDN không? các Anh Chị có kinh nghiệm trả lời giúp Em nhé. Cám ơn
cho tui hỏi: cuối mỗi năm kế toán thường phải lập các mẫu biểu gì. Năm nay 2006, các mẫu phải khai báo có khác so với năm 2005 những gì

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Oanh064 nói:
cho tui hỏi: cuối mỗi năm kế toán thường phải lập các mẫu biểu gì.
Bạn xem câu trả lời tại Đoạn 2, Bài 6 của topic này:
http://webketoan.com/forum/showthread.php?p=213775#post213775

Oanh064 nói:
Năm nay 2006, các mẫu phải khai báo có khác so với năm 2005 những gì
Khác Báo cáo tài chính thôi. Báo cáo tài chính năm 2005 đã thực hiện theo Thông tư 23/2005/TT-BTC, báo cáo tài chính năm 2006 sẽ thực hiện theo Quyết định 15/2006/QĐ-BTC.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.