Giúp đỡ về Foxpro?

• Thread starter XuanDuc
  • Ngày gửi
X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Chào các bạn.
Trong Foxpro tôi có tạo một thực đơn khi Click chuột một đoạn code sẽ thi hành và mở ra một Form. Chương trình thiết kế chạy rất tốt.
Khi tôi hiệu chỉnh lại một vài thuộc tính của các đối tượng trong Form lại theo yêu cầu quản lý thi khi ấn chuột vào thực đơn thì nó cứ trơ ra như không có vấn đề gì xảy ra, Form không được mở, đoạn code mở form không có gì phức tạp, chỉ mở form thôi.
Bạn nào biết nguyên nhân và cách xử lý không, giúp dùm?
Rất cám ơn.
Dùng Foxpro 7.0.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
XuanDuc nói:
Chào các bạn.
Trong Foxpro tôi có tạo một thực đơn khi Click chuột một đoạn code sẽ thi hành và mở ra một Form. Chương trình thiết kế chạy rất tốt.
Khi tôi hiệu chỉnh lại một vài thuộc tính của các đối tượng trong Form lại theo yêu cầu quản lý thi khi ấn chuột vào thực đơn thì nó cứ trơ ra như không có vấn đề gì xảy ra, Form không được mở, đoạn code mở form không có gì phức tạp, chỉ mở form thôi.
Bạn nào biết nguyên nhân và cách xử lý không, giúp dùm?
Rất cám ơn.
Dùng Foxpro 7.0.
Bạn cho chạy form từ khung cửa lệnh (Command Window). Nếu vẫn load được form thì lỗi do đoạn code mở form trong menu.

Thân

L

Live

Guest
17/10/06
28
1
0
Thiên đàng
Mình nghĩ bạn đã mở một form bị mã hóa. Bạn nên xem lại xem đó là form bạn tự viết hay là của 1 chương trình đã thương mại hóa của 1 cá nhân hay tổ chức nào đó.
Mình biết Fast cũng hay mã hóa form kiểu ấy, ai sửa form thì về sau nó sẽ "lỳ" ra.
Bạn có thể dùng lệnh do form xxx trong window command để mở form đó ko?
Thân

Sửa lần cuối:
X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Đây là form do mình tự tạo ra nên không bị mã hóa. Cũng không phải do lỗi đoạn Code, vì code đơn giản chỉ là mở form thôi.

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
Bạn cần kiểm tra lại xem trong đoạn code ở menu, ở method Load của form có sử dụng lệnh khống chế để gọi form hay không?
Nếu vẫn k0 được bạn có thể gửi file cho mình hoặc mọi người check giùm.

V

VNEff

Guest
22/10/05
18
0
0
người VN nhưng ở USA
Nếu đúng như nhg gì bạn nói.......thì theo tôi bạn nên hỏi MS thôi!
Bởi chuyện bạn thay đổi hay không thay đổi form thì nó hoàn toàn không có ảnh hưởng gì đến chuyện đoạn code của menu khi thi hành mở form này. Cho nên theo tôi có thể "ai đó" đụng đến phần code trong menu để mở form hay bạn đã điều chỉnh lại đường dẫn không được chính xác nên kích hoạt tại menu form như ý của bạn không mở được. Bạn cứ dần từng bướckiểm tra lại hết tất cả theo tôi là sẽ tìm ra được lỗi trên.

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Cám ơn các bạn, mình sẽ kiểm tra lại xem.

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Chào các bạn !
Mình đã tìm ra lý do nhưng không biết sửa, bạn nào biết hướng dẫn dùm.
Khi kiểm tra lại mình thấy, Khi tạo mới một form thì Fox tạo ra một file có tên tương tự nhưng có đuôi là SCT. Do đó khi mình hiệu chỉnh lại thuộc tính của form có thể là file SCT vẫn như cũ (không được update theo thuộc tính mới)nên form mới không chạy được. Tương tự nếu mình xóa file SCT thì form cũng không mở được.
Các bạn có thể giải thích File SCT là file nhằm làm gì ? và hiệu chỉnh file này như thế nào không ?

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
XuanDuc nói:
Chào các bạn !
Mình đã tìm ra lý do nhưng không biết sửa, bạn nào biết hướng dẫn dùm.
Khi kiểm tra lại mình thấy, Khi tạo mới một form thì Fox tạo ra một file có tên tương tự nhưng có đuôi là SCT. Do đó khi mình hiệu chỉnh lại thuộc tính của form có thể là file SCT vẫn như cũ (không được update theo thuộc tính mới)nên form mới không chạy được. Tương tự nếu mình xóa file SCT thì form cũng không mở được.
Các bạn có thể giải thích File SCT là file nhằm làm gì ? và hiệu chỉnh file này như thế nào không ?

Chào bạn! Trong FOX các file sau không thể "rời nhau":
- File screen gồm .SCX + .SCT
- File class gồm .VCX + .VCT
- File project gồm .PJX + .PJT
- File menu gồm .MNX + .MNT
- File report gồm .FRX + .FRT
- File label gồm .LBX + .LBT
- ..

Khi bạn tạo 1 file chức năng thì Fox sẽ tự tạo ra 2 file như trên, trong đó file .SCT, .VCT,...T là file dạng CSDL (giống như file DBF) chứa các thông số cho file chức năng .SCX, .VCX,...X) do vậy bạn chỉ hiệu chỉnh 1 file thì sự kết nối giữa 2 file này bị thay đổi dẫn đến c/t k0 thực hiện được.

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Vậy thì phải xử lý như thế nào nếu mình muốn điều chỉnh lại thuộc tính của file .SCX trên cơ sở file cũ ? mình thắc mắc, không lẽ phải tạo mới toàn bộ trong khi mình có một form cũ đang sử dụng ?

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Ðề: Giúp đỡ về Foxpro !!!!!!!

Em cũng muốn học visual foxpro, anh chị có thể giúp em tạo một mật khẩu trong file .SCX bình thường không?? Đoạn code thì mình viết như thế nào và "dán" vào đâu. Cái này em chưa hiểu lắm
Khi cần, muốn thay đổi mật khẩu cũ thì mình vào đâu để sửa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA