Bộ tờ khai thuế GTGT bao gồm những gì?

• Thread starter Cimbali
  • Ngày gửi
C

Cimbali

Guest
Mình vừa vào làm kế toán cho một cty nhỏ. Mình không biết 1 bộ khai thuế GTGT gồm những thứ gì? Bảng kê hàng bán ra, mua vào, tờ khai và ...???
Do công ty mình làm kinh doanh về điện thoại di động đôi khi có hàng bán nhưng lại không có nhập (mua máy cũ). Như vậy hạch toán và xử lý thế nào? Ngoài ra, khi công ty được khuyến mãi tiền phí điện thoại thì phải hạch toán và báo cáo thuế ntn? Xin các bạn vui lòng giúp đỡ.
Cám ơn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nvlinh12t

Sơ cấp
30/9/06
12
0
1
Hà Nội
Bộ khai thuế giá trị gia tăng gồm:
1. Tờ khai thuế GTGT( mẫu số 01/GTGT)
2. Bảng kê hóa đơn, chứng từ hàng hóa, dịch vụ bán ra.(Mẫu số: 02/GTGT)
3. Bảng kê hóa đơn, chứng từ hàng hóa, dịch vụ mua vào.(Mẫu số: 03/GTGT)
4. Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn.(Mẫu số: BC-26/HĐ)

Mình chỉ biết có vậy thôi, vì mình cũng mới đi làm mà.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
C

Cimbali

Guest
Cám ơn bạn. Nhưng nếu chỉ có thế thì không thành vấn đề. Tại mình thấy các cty khác còn có thêm một số biểu mẫu như hàng tồn kho ... Do đó mình không biết trong bộ khai thuế hàng tháng có thiếu không thôi. Có ai biết chỉ dùm vớiiiiii

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Cimbali nói:
Mình vừa vào làm kế toán cho một cty nhỏ. Mình không biết 1 bộ khai thuế GTGT gồm những thứ gì? Bảng kê hàng bán ra, mua vào, tờ khai và ...???
Do công ty mình làm kinh doanh về điện thoại di động đôi khi có hàng bán nhưng lại không có nhập (mua máy cũ). Như vậy hạch toán và xử lý thế nào? Ngoài ra, khi công ty được khuyến mãi tiền phí điện thoại thì phải hạch toán và báo cáo thuế ntn? Xin các bạn vui lòng giúp đỡ.
Cám ơn rất nhiều
Bộ tờ khai thuế GTGT dùng cho PP Khấu trừ thuế gồm từ mẫu 01/GTGT đến mẫu 06/GTGT.
Bạn mua máy cũ thì hạch toán mua hàng bình thường theo giá mua thực tế không có hóa đơn.
Khi bán ra xuất hóa đơn GTGT và chịu thuế suất 10%.
Phí điện thoại được khuyến mãi là khoảng thu nhập trước thuế.
Khi báo cáo thuế:Đầu vào không có thuế đối với điện thoại mua không có hóa đơn,đầu ra xuất hóa đơn và kê khai 10% phải nộp.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Bạn nào có mẫu 04/GTGT, Mẫu 05/GTGT thì gửi cho mình với, mình mới làm ktoán mà, sắp đến ngày nộp Tờ khai rồi, giúp mình với...
Ơ, tớ tưởng phải dùng phần mềm P2D để có mã vạch chứ...
Nguyen Phuoc Thien nói:
Bộ tờ khai thuế GTGT dùng cho PP Khấu trừ thuế gồm từ mẫu 01/GTGT đến mẫu 06/GTGT.
Bạn mua máy cũ thì hạch toán mua hàng bình thường theo giá mua thực tế không có hóa đơn.
Khi bán ra xuất hóa đơn GTGT và chịu thuế suất 10%.
Phí điện thoại được khuyến mãi là khoảng thu nhập trước thuế.
Khi báo cáo thuế:Đầu vào không có thuế đối với điện thoại mua không có hóa đơn,đầu ra xuất hóa đơn và kê khai 10% phải nộp.
Chi cục thế GV bắt buộc nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn hàng tháng và quý nữa bác Thiện ạ.
Ngoài ra, đối với các DN Xây dựng, còn phải nộp bảng kê hợp đồng đã ký kết, khi xuất hóa đơn còn phải nộp tờ khai thuế GTGT ở địa phương có ctrinhf xd (phần khai nộp 3% VAT đó ạ)

Sửa lần cuối:
T

thanhbinhbong

Guest
24/11/06
7
0
0
Ha Noi
Thien Thanh_ nói:
Ngoài ra, đối với các DN Xây dựng, còn phải nộp bảng kê hợp đồng đã ký kết, khi xuất hóa đơn còn phải nộp tờ khai thuế GTGT ở địa phương có ctrinhf xd (phần khai nộp 3% VAT đó ạ
Cảm ơn các bác nhiều nha
Bạn thiên thanh ơi cho mình hỏi nộp bảng kê HĐ đã ký theo Công văn hay Qđ nào vậy? Cty mình làm về xây dựng mà lại mới thành lập nữa nên mình ko biết, bạn gửi cái đó cho mình nhé.
mail: thanhbinhbong2007@yahho.com.vn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Chả có quy định gì sất! Quy định mồm của các chi cục thuế bên dưới ấy mà.

thanhbinhbong nói:
Bạn thiên thanh ơi cho mình hỏi nộp bảng kê HĐ đã ký theo Công văn hay Qđ nào vậy? Cty mình làm về xây dựng mà lại mới thành lập nữa nên mình ko biết, bạn gửi cái đó cho mình nhé.
mail: thanhbinhbong2007@yahho.com.vn

V

vikingwell

Guest
Bộ khai thuế giá trị gia tăng gồm:
1. Tờ khai thuế GTGT( mẫu số 01/GTGT)
2. Bảng kê hóa đơn, chứng từ hàng hóa, dịch vụ bán ra.(Mẫu số: 02/GTGT)
3. Bảng kê hóa đơn, chứng từ hàng hóa, dịch vụ mua vào.(Mẫu số: 03/GTGT)
4. Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn.(Mẫu số: BC-26/HĐ)

Mình chỉ biết có vậy thôi, vì mình cũng mới đi làm mà.

Bạn có các mẫu này không ? Nếu có gửi cho mình với ? Email của mình tamhuyet.info@gmail.com

Cảm ơn bạn nhiều

:rocker: :rocker: :rocker: :rocker: :rocker:

H

huongtvt

Guest
20/8/07
2
0
0
Tp>HCM
Hic hic em cũng đang cần mấy mẫu này và cả mẫu khai báo thuế TNDN nửa. Ai có xin gửi giúp dùm em qua địa chỉ mail: ngohuong511@yahoo.com nha. Cám ơn mấy anh chị nhiều nhiều..

H

hongthangph

Cao cấp
7/2/06
280
4
0
49
ha noi
Bạn tải phần mềm HTKT 1.3.1 về dùng, có đầy đủ trong đó

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Hic hic em cũng đang cần mấy mẫu này và cả mẫu khai báo thuế TNDN nửa. Ai có xin gửi giúp dùm em qua địa chỉ mail: ngohuong511@yahoo.com nha. Cám ơn mấy anh chị nhiều nhiều..
Em ơi tất cả mẫu này đều có trong phần mềm Hỗ trợ Kê khai 1.3.1 nhé, em down ở đầu trang WKT nè.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA