Đăng ký trích KH cho TSCD mới

• Thread starter Nguyễn Thị Hạnh
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Thị Hạnh

Guest
14/9/06
19
0
1
Q.Thủ đức, TP.HCM
Chào các bạn, cho mình hỏi cuối tháng 11 vừa rồi công ty mình có mua một cái máy tính xách tay trị giá 16.000.000, vậy bây giờ mình phải lập bảng đăng ký trích khấu hao cho cơ quan thuế luôn à. Còn nữa, thời gian trích khấu hao trong phụ lục 1, QD 206 có mức thấp nhất và cao nhất, vậy mình muốn trích bao nhiêu năm là tùy mình hay sao (vẫn nằm trong khoản thấp nhất và cao nhất)?. Công ty mình năm trước cũng có mua 5 máy vi tính và đăng ký trích KH 10 năm, nhưng bây giờ mình thấy 10 năm là hơi nhiều, mình có thể trích KH cho TSCD mới mua này trong vòng 5 hoặc 6 năm được ko? mà máy vi tính thì khoản trích thấp nhất và cao nhất là mấy năm vậy các bạn? Bạn nào có mẫu Đăng ký trích khấu hao gởi cho mình với, mình cảm ơn nhiều, mail của mình là: hanh29185@yahoo.com.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Bạn lập bảng đăng ký phương pháp trích khấu hao TSCĐ vào thời điểm này là dc rồi đó.
Đối với máy tính thì bạn tham khảo thời gian trích khấu hao ở phần E phụ lục I của quyết định 206. Thời gian trích khấu hao nằm trong hạn ngạch quy định của phụ lục I quyết định 206.
Bảng đăng ký phương pháp trích khấu hao TSCĐ thì mời bạn Vào đây
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA