Các bác giúp em với

• Thread starter hanhgreen
  • Ngày gửi
H

hanhgreen

Guest
29/11/06
1
0
0
HCM
Em có hai câu hỏi về thuế xuất nhập khẩu, tìm trên mạng không được:
1. Cty em có nhập 1 số thiết bị từ Nhật bản và làm dịch vụ lắp đặt hệ thống XLN và tư vấn cho Cty A- 1 doanh nghiệp trong khu chế suất Tân thuận. Thuế NK sẽ được tính ntn?
2. Cty 1 hợp đồng cung ứng dịch vụ cho một công ty của Nhật Bản, muốn được hưởng thuế suất 0% Hợp đồng phải quy định những gì?
Các bác giúp em với nhé.
Thanks các bác..

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
hanhgreen nói:
Em có hai câu hỏi về thuế xuất nhập khẩu, tìm trên mạng không được:
Thanks các bác..
Thường câu hỏi cụ thể cho từng tình huống sẽ không có nhưng bạn dựa vào luật, thông tư đã ban hành mà vận dụng vào trường hợp của mình. Trong trường hợp bạn đã nghiên cứu hết mà tình huống của bạn không phù hợp bạn có thể làm công văn gửi đến các cơ quan liên quan yêu cầu được trả lời.
1. Cty em có nhập 1 số thiết bị từ Nhật bản và làm dịch vụ lắp đặt hệ thống XLN và tư vấn cho Cty A- 1 doanh nghiệp trong khu chế suất Tân thuận. Thuế NK sẽ được tính ntn?
Lúc bạn nhập hàng về vẫn phải đóng thuế bình thường (nhập khẩu và xuất khẩu. Khi bạn làm thủ tục lắp máy và dịch vụ cho lắp đặt hệ thống thì bạn làm nghiệp vụ xuất khẩu (lập tờ khai hải quan khi đi qua cổng) lúc đó bạn sẽ được hưởng quyền lợi như nhà xuất khẩu.
2. Cty 1 hợp đồng cung ứng dịch vụ cho một công ty của Nhật Bản, muốn được hưởng thuế suất 0% Hợp đồng phải quy định những gì?
Các bác giúp em với nhé.
Bạn đọc topic này nhé http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=13115
Bạn chưa lục tìm hết :wall:
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA