Chi phí tiền lương để tính giá thành

• Thread starter Duong Ngoc
  • Ngày gửi
D

Duong Ngoc

Guest
7/12/05
20
0
1
Thanh pho Ho Chi minh
Chào các pác,
Xin các pác hướng dẫn giúp em vấn đề sau: Khi tập hợp lương nhân viên sx để tính giá thành sản phẩm, có cộng thêm phần tiền lương của GĐ và kế toán vào không? DN em là DN nhỏ, chỉ có 2 nhân viên sx. Nếu không đưa tiền lương của GĐ và KT vào thì lương này phải đưa vào 642? Như vậy cách tính giá thành của mình có chính xác không.
Nhờ các pác giúp đỡ, em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hienxb

Trung cấp
8/12/06
64
0
6
TPHCM
theo mình nghĩ thì không được đưa lương GĐ và KT vào. Dù DN nhỏ hay lớn thì cũng phải có quản lý. nên đưa vào 642. mong được góp ý nhiều hơn

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Duong Ngoc nói:
Chào các pác,
Xin các pác hướng dẫn giúp em vấn đề sau: Khi tập hợp lương nhân viên sx để tính giá thành sản phẩm, có cộng thêm phần tiền lương của GĐ và kế toán vào không? DN em là DN nhỏ, chỉ có 2 nhân viên sx. Nếu không đưa tiền lương của GĐ và KT vào thì lương này phải đưa vào 642? Như vậy cách tính giá thành của mình có chính xác không.
Nhờ các pác giúp đỡ, em cảm ơn nhiều
Tiền lương ở bộ phận nào thì bạn đưa vào bộ phận đó sẽ dễ theo dõi và quản lý hơn. Cũng như lương ở bộ phận sản xuất thì bạn phải tập hợp tất cả lại để đưa vào tính giá thành.

Ở đây, GĐ và kế toán thuộc bộ phận quản lý nên tiền lương của 2 người này đưa vào 642 là đúng rồi. Bạn không nên đưa tiền lương của 2 người này vào để tính giá thành sản phẩm vì nếu làm như thế thì giá thành sản phẩm sẽ bị dội lên cao và không phản ánh đúng giá thành thực tế của sản phẩm.
Thân,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA