Những hoài niệm...

• Thread starter Great life
  • Ngày gửi
Great life

Great life

Guest
20/11/06
143
0
0
Gửi lời yêu thương
Trong cuộc sống mỗi người, ai cũng có quá khứ và những kỷ niệm
Ngày ấy tôi là một nhóc con 8 tuổi...

Anh trai vào lớp 10, khi tôi còn là một con bé con. Bé Út cách anh chị gần 10 tuổi nên lúc nào cũng một mình với lũ bạn ngang tuổi, vì anh chị "lớn" rồi nên chẳng cho Út đi theo. Mẹ bắt chị trông Út, mà chị thì chẳng muốn bị vướng chân thế là chị kiếm đồ ăn về để bé Út ở nhà, còn chị vi vu với bạn.
8 tuổi trò chơi là những bẹ chuối, được cắt ra rùi làm thành những đôi dép mà chỉ cần đi một đoạn đường là... dép đi đằng dép, những trò chơi, những trò nghịch ngợm...

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dongho_cat

Cao cấp
2/7/05
213
2
18
Vỉ tuyến 17
Gởi Nhóc!

Thế là anh lại quay về lại với những ngày không có em kề bên, thế là anh lại phải quay trở về để lại nhóc một mình bươn chải giữa phố xá phồn hoa, tận phương nam xa xôi. Buồn ư? Muốn khóc nhưng không thể(Nhóc thường bảo anh phải là chổ dựa vững chắc của nhóc mà, a mà khóc thì nhóc biết trông vào ai nửa), Nhớ nhóc ư? Chất đầy trong tim anh! Biết thế nhưng anh không thể ở lại bên cạnh nhóc được, không thể cùng nhóc sẻ chia những buồn vui trong cuộc sống. Nhóc ơi! giá như anh không mang những suy nghĩ của một"Ông cụ non"(nhóc thường đùa với a), giá như anh không phải là đứa con trai duy nhất trong gia đình, giá như anh không ...
Bây giờ nhóc đang làm gì nhỉ? lại đang đi dạy kèm hay đi làm thêm vậy? Nhóc ơi đừng quá sức nhé em, anh biết là nhóc phải suy nghĩ nhiều lắm so với vóc dáng của mình. Anh biết nhóc là người có quyết tâm và nghị lực cao độ, nhưng nhóc ơi sức người thì có hạn, con người chứ đâu phải gổ đá gì mà không biết mệt mỏi hả nhóc. Mổi lần nghe tiếng nhóc thở dài qua điện thoại là lòng anh lại rối bời đó nhóc có biết không?
.........

T

tranynhi

Guest
1/3/06
0
0
0
39
tphochiminh
Anh than yeu!
Em chi can anh hieu va cam thong cung em. Em biet dieu do, nhung anh a, em khong the khong co gang. Em tin rang mot ngay khong xa nua em se duoc huong nhung gi minh xung dang co duoc. Bay gio em dang la nguoi hanh phuc day chu, hanh phuc vi co anh. Em cung hieu nhung tran tro cua anh, chinh vi the ma em khong trach gi anh ca.Chung minh cung co gang anh nhe!
Nhung tieng tho dai? Em biet se lam anh them lo.Nhung chang con ai se em se chia nhung met nhoc, vat va anh a. Em khong the de bo me biet, cang khong the de lo su met moi o cong ty...Chi co anh thoi

Great life

Great life

Guest
20/11/06
143
0
0
Gửi lời yêu thương
Ngày đó tôi học lớp 5...

Năm lớp 5, cô giáo bị ốm thế là lớp được chia làm 2, một nửa sang lớp A, một nửa sang lớp C học nhờ. Hết tiết thứ nhất, cả bọn rủ rỉ nhau "cô giáo cho về, về thôi tụi mày ơi". Thế là ale hấp cả bọn kéo nhau về. Hôm sau, đến trường với niềm vui vì hôm qua được về sớm. Nhưng, cả lớp bị kiểm điểm vì dám bỏ về giữa giờ. Và cái thân mình bị lôi lên vì đều têu. Oan quá cơ, con bé có bít gì đâu, tại thấy tụi nó bảo về nên mới về đấy chứ (cũng tại chả thích học chung với lớp khác).

Năm lớp 5, cả bọn hay tới nhà cô giáo chơi, không phải vì hỏi bài, hỏi thăm cô cũng là cái cớ (híc), nhà cô cũng khá xa thế mà cả bọn vẫn lẽo đẽo đạp xe xuống vì nhà cô có một cây mây, quả của nó ăn ngon tuyệt cú mèo. Tới nhà cô là cả bọn kéo nhau ra chỗ bể nước nơi có cây mây ngự trị

Năm lớp 5, cả khóa có 3 lớp mà suốt ngày chành chẹo, báo cáo cô phụ trách từng cái lỗi nhỏ của nhau. Mà rủi thay cô giáo phụ trách lại không phải chủ nhiệm lớp mình.

Ôi, những kỷ niệm thân thương thế.

N

nuketoan

Guest
4/5/06
39
0
8
40
Hà Nội
Dongho_cat à, nếu mà có nhớ nhóc quá thì hãy hành động đi, nhấc điện thoại lên gọi cho cô ấy, bật máy tính lên gửi cho cô ấy email.Đừng ngồi buồn trên web.Và đừng gọi người ta là nhóc.Vì cuộc sống người ta đã không còn là nhóc nữa rồi...

N

nuketoan

Guest
4/5/06
39
0
8
40
Hà Nội
Nhớ Cô quá. Cô ơi giờ này cô đang ở đâu vậy?Từ trên trời có biết rằng 48 nhân 12A9 THPT Cẩm Phả K40 đều đã đậu đại học và một nửa như em đây đều đã ra trường.Và thất nghiệp..cũng chẳng có mặt mũi về thắp cho cô nén hương
Và nhớ Anh quá. Nhớ anh vì tên anh trùng tên với một người bạn mới quen.Và tên anh lại luôn tồn tại trong tên em.Giá như(lại giá như) núi rừng Đà Nẵng không mang anh đi..thì chắc Noel này em đã không buồn như thế
Nếu em đặt tên cho đứa bé trai nào thì em sẽ đặt tên là Son.Vì Sơn là núi và núi sẽ không bao giờ khuất phục,Và Son có nghĩa là con trai,và là anh...

T

tranynhi

Guest
1/3/06
0
0
0
39
tphochiminh
Gửi anh yêu thương!

Anh oi !
Nhóc vừa mới đi thi về nè! Đề dễ lăm anh a! Nhóc tự tin nghĩ chẳng biết làm gì cho hết giờ đây. Nhóc làm xong bài và ngồi nghỉ vẩn vơ. Khi nghe tiếng
bảo hết giờ cũng là lúc nhóc phát hiện ra mình đọc sai yêu cầu. Vội vàng nhóc sửa nhưng không kip mất rồi .
Nếu một ngày không được nghe giọng nói ấm áp tràn đầy yêu thương của anh thì nhóc chẳng thể chụi nỗi. Nhóc là cô bé lì và bướng. Nhóc cũng sắt đá trước bao thú vui của sinh viên thế mà bao lần thỏa thuận cùng anh không chát điên thoại đều không thực hiện được. Nhóc đang thi anh ạ, kỳ thi này cực kỳ quan trọng, anh cũng biết điều đó mà. Mình khoan hãy bàn tính những dự định của hai ta anh nhé. Mười ngày nữa thôi, lúc đó nhóc sẽ thoải mái để nghĩ ngợi, suy tư. Nhóc đã được ghi tên vào bảng vàng của trường rồi thì càng phải học tốt hơn nữa, nhưng nhóc nhớ và yêu anh thật nhiều.Anh hiểu nhóc mà đúng không anh?
Mỗi tối khi đi ngủ nhóc chỉ cần nghe anh hát như đêm qua là hạnh phúc lắm rồi. Anh hát chưa xong bài nhóc đã ngủ mất tiêu rồi anh ạ, hi...hi.
Nhưng đừng quá khuya anh nhé nếu không nhóc lại ngủ quên, suýt trể giờ thi như sáng nay đó!
Nhóc yêu anh nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA