phiếu nhập kho....

  • Thread starter donphuong
  • Ngày gửi
D

donphuong

Thành viên sơ cấp
25/10/06
3
0
0
32
Thai Nguyen
#1
mình muốn hỏi : theo qui định của pháp luật,phiếu nhập kho là chứng từ kế toán có thời hạn lưu trữ tối thiểu là 5 năm ,đúng hay sai ?
có ai biết trả lời ngay giúp mình với !
 
MINA

MINA

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
12/11/03
3,502
108
63
Ninh Thuận
#2
donphuong nói:
mình muốn hỏi : theo qui định của pháp luật,phiếu nhập kho là chứng từ kế toán có thời hạn lưu trữ tối thiểu là 5 năm ,đúng hay sai ?
có ai biết trả lời ngay giúp mình với !
Bạn đọc điểm 5 điều 40 của luật doanh nghiệp sau đây
Điều 40. Bảo quản, lưu trữ tài liệu kế toán
5. Tài liệu kế toán phải được lưu trữ theo thời hạn sau đây:
a) Tối thiểu năm năm đối với tài liệu kế toán dùng cho quản lý, điều hành của đơn vị kế toán, gồm cả chứng từ kế toán không sử dụng trực tiếp để ghi sổ kế toán và lập báo cáo tài chính;
b) Tối thiểu mười năm đối với chứng từ kế toán sử dụng trực tiếp để ghi sổ kế toán và lập báo cáo tài chính, sổ kế toán và báo cáo tài chính năm, trừ trường hợp pháp luật có quy định khác;
c) Lưu trữ vĩnh viễn đối với tài liệu kế toán có tính sử liệu, có ý nghĩa quan trọng về kinh tế, an ninh, quốc phòng.
Như vậy, phiếu nhập kho là chứng từ kế toán được sử dụng trực tiếp ghi vào sổ kho nên thời hạn lưu trữa của bạn tối thiểu là 10 năm.
Thân
 

Thành viên trực tuyến

  • kophaithach2
  • thuongdan
  • tridung290798
  • daongocnam0603
  • xediengiatot
  • minhminhCIC5
  • Huongtb205
  • 4084424
  • NguyenThuanht3

Xem nhiều