Báo cáo tài chính năm 2006 có gì mới ?

• Thread starter NTAC
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Tiện nói về BCTC, cac bac cho em hoi 1 chut nhe:
- Hien nay(thoi diem thang 6/2007) Em phat hien BCTC nam 2006 cua em co 1 so cho sai sot, em co the chinh sua lai BC duoc hay khong?

Thks
Bạn có thể điều chỉnh ở báo cáo TC năm 2007 những sai sót đó, còn BCTC năm 2006 thì đến thời điểm này ko sửa được nữa rồi bạn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lê Minh Phương

Guest
26/7/07
7
0
0
38
Hà Nội
Chào tất cả anh chị trong diễn đàn

Một năm 2006 sắp qua đi, kế toán lại chuẩn bị cho một bộ BCTC mới các bạn hãy cung nhau liệt kê lai những điều phải làm báo cáo năm 2006 nhé
1. Thời hạn kết thúc nộp BCTC là 31/3/2007
2. Mẫu báo cáo TC theo qd 15
Còn gì nữa mời các bạn hãy quan tâm

Công ty em mới mua mẫu BCTC thì em thấy mẫu này đã ban hành theo QĐ số 48 rùi anh chịn ạ, được thực hiện bắt đầu từ ngày 14/9/2006, con 2007 em không rõ lắm.

C

Cao Tran

Guest
30/8/07
2
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà, mình đang làm đề tài về " bàn về thuyết minh báo cáo tài chính" vì vậy nếu bạn nào có thắc mắc gì hay có bất kỳ điều gì cho rằng lên thêm hay bớt một số chỉ tiêu xin chỉ cho mình với , mình bí quá. Muốn tìm một cái gì đó để viết nhưng không tìm được kiểu này thì chết mình chắc.

À , mà bạn nào có cái thuyết minh báo cáo tài chính nào đầy đủ chi tiết của bất kỳ công ty nào có thể cho minh một bản copy được không.
Thanks

T

Trần Văn Tý

Trung cấp
Quyết định về thuế

Chào các cô các bác!
Cho mình hỏi QĐ15 áp dụng cho tất cả hay chỉ áp dụng những Doanh nghiệp lớn. còn QĐ 48 chỉ áp dụng cho Doanh nghiệp vừa và nhỏ hay áp dụng cho tất cả các doanh nghiệp? tại mình không đi tập huuấn được mong các cô chú và các bác giúp minh.
À còn thông tư 23 hướng dẫn về thuế, mình muốn biết thì kiếm ở đâu vậy?
Thanks! :dance2:(Sương gió phủ đời trai)

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Chào các cô các bác!
Cho mình hỏi QĐ15 áp dụng cho tất cả hay chỉ áp dụng những Doanh nghiệp lớn. còn QĐ 48 chỉ áp dụng cho Doanh nghiệp vừa và nhỏ hay áp dụng cho tất cả các doanh nghiệp? tại mình không đi tập huuấn được mong các cô chú và các bác giúp minh.
À còn thông tư 23 hướng dẫn về thuế, mình muốn biết thì kiếm ở đâu vậy?
Thanks! :dance2:(Sương gió phủ đời trai)

QĐ 15 áp dụng cho tất cả các DN, QĐ 48 thì chỉ áp dụng cho các DN vừa & nhỏ
Bạn muốn tìm các văn bản thì vào thư viện WeKT, hoặc phía bên phải trang chủ có công cụ Google cho bạn tìm kiếm

P

phuongvth

Guest
24/8/07
3
0
0
39
Đà Nẵng
Thuế thu nhập doanh nghiệp

Các Bác cho cháu hỏi , theo quy định mới về thuế thu nhập doanh nghiệp là chi phí được tính định khoản vào TK 821, thế cho cháu hỏi chi phí thuế thu nhập doanh nghiệp hiện hành được tính như thế nào, thế nào là chi phí thuế thu nhập doanh nghiệp hoãn lại. Hai loại chi phí này khác nhau như thế nào mà phải tách riêng và thực tế thuế thu nhập doanh nghiệp phải nộp là tính trên khoản lợi nhuận như thế nào của DN. Trước đây cháu học thuộc chế độ kế toán cũ nên bây giờ đi làm đọc chế độ kế toán tài chính mới cháu không hiểu. Do đó, không biết tính như thế nào. Kính mong các Bác, mọi người giúp đõ. Xin cảm ơn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA