báo cáo tài chính

• Thread starter phuong_viettic
  • Ngày gửi
P

phuong_viettic

Guest
8/12/06
16
0
0
Ha noi
Cả nhà ơi! cho em hỏi chút: Báo cáo tài chính có nhất thiết phải lập thuyết minh báo cáo tài chính không?hay chỉ lập thuyết minh BCTC trong trường hợp cần phải thuyết trình 1 vấn đề nào đó?
Em mới làm kế toán cho 1 công ty mới thành lập nên còn nhiều điều chưa biết mong nhận được sự giúp đỡ của các bác.Em xin cam ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
phuong_viettic nói:
Cả nhà ơi! cho em hỏi chút: Báo cáo tài chính có nhất thiết phải lập thuyết minh báo cáo tài chính không?hay chỉ lập thuyết minh BCTC trong trường hợp cần phải thuyết trình 1 vấn đề nào đó?
Em mới làm kế toán cho 1 công ty mới thành lập nên còn nhiều điều chưa biết mong nhận được sự giúp đỡ của các bác.Em xin cam ơn!
Báo cáo tài chính phải có thuyết minh báo cáo tài chính;
Một bộ bao gồm
Bản cân đối kế toán
BC kết quả sản xuất kinh doanh
Bản Thuyết minh báo cáo tài chính
Báo cáo lưu chuyển tiền tệ (khuyến khích làm, không bắt buộc)

P

phuong_viettic

Guest
8/12/06
16
0
0
Ha noi
Vậy thuyết minh BCTC là bắt buộc phải làm ạ?Em biết bộ BCTC gồm có Bảng CDKT,BCTN,BC lưu chuyển tiền tệ và thuyết minh BCTC nhưng ở công ty bạn em cũng không làm thuyết minh BCTC. Như vậy có được không ạ?

Y

yustme

Guest
6/2/06
1
1
0
HCM
Bctc ?

phuong_viettic nói:

Chào bạn.
Thuyết minh BCTC là một phần trong BCTC. Nếu bạn lập BCTC theo quý, năm thì bắt buột phải có báo cáo thuyết minh (dạng đầy đủ hay tóm lượt). BCTC theo tháng thì không cần.
(Xem hướng dẫn lập báo cáo tài chính nhé)

K

khanghoa

Guest
14/12/06
50
0
0
Bac Giang
Thuyết minh báo cáo tài chính là một trong những báo cáo bắt buộc phải nộp với những báo cáo cuối năm khác như: Bảng cân đối kế toán, báo cáo quyết toán hóa đơn, bảng kê khai...Không biết nơi bạn lam thế nào nhưng mình thấy kế toán cũ nơi mình làm việc cuối năm nào cũng bắt buộc phải làm và nộp.

C

catnhat

Guest
11/11/06
12
0
0
tphcm
Em liệt kê ra , nếu có gì chưa chính xác các anh chị góp ý giúp nhé.
1.quyết toán thuế GTGT
2. quyết toán thuế TNDN
3.QT hóa đơn năm
4. BCĐKT
5.Kết quả HDKD
6.thuyết minh BC tài chính
7. BCĐ số phát sinh
8. HĐKTế
9. Nghĩa vụ nộp NSNN
10. Phiếu tình trạng kinh doanh.

Sửa lần cuối:
L

Lê Phượng

Guest
Em cũng mới làm kế toán nên chưa biết cuối năm phải nộp những gì rất mong được sự chỉ dân của mọi người. Tiện đây cho em hỏi mẫu báo cáo tài chính năm 2006 làm theo quyết định 15 có đúng không nếu phải làm theo mẫu này thì Anh chị nào có mẫu gửi giúp cho em vào hoabattph@yahoo.com. Em đang rất cần vì cuối năm rồi em chưa biết phải làm gì vói những con số. cám ơn nhiều

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA