Hỏi về thuế suất thuế GTGT của dịch vụ thiết kế Website

• Thread starter ketovi
  • Ngày gửi
K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
187
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Chác các bạn, tôi muốn hỏi các bạn về thuế suất thuế GTGT đối với dịch vụ thiết kế, xây dựng Website, bạn nào biêt xin cho tôi biết với, thuế suất của loại dịch vụ này là 5% hay 10% hay.....
Cảm ơn các bạn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
ketovi nói:
Chác các bạn, tôi muốn hỏi các bạn về thuế suất thuế GTGT đối với dịch vụ thiết kế, xây dựng Website, bạn nào biêt xin cho tôi biết với, thuế suất của loại dịch vụ này là 5% hay 10% hay.....
Cảm ơn các bạn nhiều
Dịch vụ này có thuế suất thuế GTGT là 10% bạn nhé!
Thân,

K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
187
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Tôi thấy rất băn khoan về vấn đề này, vì có người bảo tôi đây là hoạt động không chịu thuế suất thuế GTGT, bác bnào có văn bản chỉ dẫn tư vấn cho tối với. Cám ơn nhiều

E

ERPSolution

Trung cấp
6/4/05
191
0
0
49
HCMC
Mình cũng nghĩ là không chịu thuế suất, vì nó cũng là sản phẩm phần mềm như phần mềm kế toán mà. Cty mình làm đủ loại phần mềm, có cả Web nữa nhưng xuất hóa đơn không chịu thuế suất.
Xem link sau:
http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=1024&progid=22003&oid=16
về các HHDV không chịu thuế suất:

Mục 23:Chuyển giao công nghệ; phần mềm máy tính;

ERPS

Sửa lần cuối:
K

kimdung_ht2000

Guest
9/10/06
10
0
0
hanoi
Chào bạn!
Dịch vụ mà bạn hỏi có thuế suất là 10%
Công ty mình làm về lĩnh vực tin học cũng có vài lần viết hóa đơn về loại hình dịch vụ này mà, và bọn mình cũng viết thuế suất 10%.
Thân mến!

C

Classy

Guest
4/6/05
50
1
6
HCMC
sao vui thế nhỉ ? cùng là Web site cả mà có nơi xuất 10% có nơi xuất không có thuế suất ? vậy mà không thấy thuế nói gì la sao??????
đã có ai hỏi thuế & có văn bản cụ thể nào không?
Riêng tui từ xưa tới nay vẫn xuất hóa đơn về Web site như các phần mềm SX & gia công khác, đều không có thuế suất thuế GTGT. hihi pó tạy.net luôn

E

ERPSolution

Trung cấp
6/4/05
191
0
0
49
HCMC
Nhìn kỹ mới thấy topic này đã có, các bạn click vào đây xem thêm nhé. Xem 2 văn bản ở bài của Old NTV sẽ rõ
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=23514

To : kimdung_ht2000,

Công ty bạn đăng ký kinh doanh phần cứng hay phần mềm?

ERPS

Sửa lần cuối:
B

Bồ Câu

Guest
18/12/06
26
0
0
Hà Nội
Thiết kế WEb không thuộc diện chịu thuế GTGT vì thuộc thiết kế phần mềm.
Tổng cục Thuế đã có văn bản hướng dẫn gửi CỤc thuế các tỉnh thành phố thực hiện từ tháng 7/2006.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Thiết kế web có dăm bảy đường (nói hơi quá, có hai đường cơ bản thôi). Đường nào sẽ chịu thuế suất thuế GTGT 10%, đường nào không chịu thuế GTGT thì bạn xem bài số 4 qua đường link mà bạn Dungphan gửi.

Bồ Câu nói:
Thiết kế WEb không thuộc diện chịu thuế GTGT vì thuộc thiết kế phần mềm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA