Gấp!! Gấp!! Giúp em với!!

• Thread starter thanhphuongha
  • Ngày gửi
T

thanhphuongha

Trung cấp
21/10/06
60
0
6
40
TP HCM
Các anh chị ơi có quy định nào quy định trị giá phải lập hợp đồng không ạ?Công ty em bán hàng,xuất những hóa đơn có giá trị lớn nhưng không làm hợp đồng liệu sau này thuế có thắc mắc không a? Em không biết là trị giá háng hóa bán ra từ bao nhiêu thì phải lập hợp đồng kinh tế? Anh chị nào biết giúp em với ạ,sếp đang bắt em fải kiểm tra lại tất cả các hợp đồng và hóa đơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Võ Thị Minh Thư

Guest
31/10/06
3
0
0
40
TPHCM
Theo mình biết thì trị giá hàng hóa bán ra từ 10 triệu trờ lên phải có hợp đồng kinh tế.

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
Chà..chà... giá trị hàng lớn thì phải lập hợp đồng chứ, nó còn liên quan nhiều tới nghĩa vụ và trách nhiệm của các bên sau này. Các Cty khác tớ không biết, nhưng để quản lý chặt chẽ theo quy trình của tớ thì ở Cty tớ quy định cứ 10triệu trở lên là phải lập hợp đồng rồi.

Z

zoro

Cao cấp
1/8/06
255
2
0
webketoan
Hợp đồng chỉ là cam kết giữa bên mua và bên bán về một giao dịch. Không phải là chứng từ bắt buộc phải có kèm theo HĐ.

T

thanhphuongha

Trung cấp
21/10/06
60
0
6
40
TP HCM
uh minh cũng nghĩ như vậy,nhưng sau này sợ thuế nhìn thấy những hóa đơn trị giá lớn mà không có hợp đồng kinh tế thì sợ bị rắc rối thôi.Không biết có quy định gì quy định điều này không,bạn nào có làm ơn gửi cho mình với.Xin chân thành cảm ơn.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Ở nơi mình làm cũng lập hợp đồng cho những khoản chi 10tr trở lên, đặc biệt là trường hợp có liên quan tới trách nhiệm bảo hành...

Z

zoro

Cao cấp
1/8/06
255
2
0
webketoan
thanhphuongha nói:
uh minh cũng nghĩ như vậy,nhưng sau này sợ thuế nhìn thấy những hóa đơn trị giá lớn mà không có hợp đồng kinh tế thì sợ bị rắc rối thôi.Không biết có quy định gì quy định điều này không,bạn nào có làm ơn gửi cho mình với.Xin chân thành cảm ơn.

Bạn cứ yên tâm, bên tui thường xuyên xuất HĐ vài trăm triệu mà cũng ít khi có hợp đồng nhất là đối với những khách hàng lâu năm đã có quá trình hợp tác lâu dài, chỉ làm hợp đồng khi mình không tin tưởng thằng cha khách hàng nào thấy mặt...gian gian :lol: , mấy năm nay quyết toán mấy bác thuế chẳng ý kiến ý cò gì cả vì hợp đồng hkông phải là cơ sở xem xét DN có ẩn lậu hay trốn thuế mà chỉ dùng để tham khảo đánh giá doanh thu thui. Đương nhiên nếu có thêm hợp đồng vẫn tốt hơn về mọi mặt.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA