Ở Hà Nội có chỗ nào để đi chơi???

• Thread starter ciao
  • Ngày gửi
C

ciao

Guest
20/7/06
2
0
0
Ha noi
Thật sự đây là vấn đề khá nan giải của nhiều người. Nếu để đưa những người bạn nước ngoài, những người chưa từng đặt chân tới Hà Nội đi chơi thì bạn có thể đưa họ đi khá nhiều nơi như Quốc Tử Giám, Hồ Hoàn Kiếm, Phố cổ... Thế nhưng đối với những người đã và đang sống ở Hà Nội thì theo bạn nên đưa họ đi đâu????:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Bạn phải nói rõ là người bạn muốn đưa đi chơi là đối tượng như thế nào. Cái thú đi chơi của mỗi người khác nhau nên rất khó tư vấn cho bạn được. Và còn tùy thuộc vào sự tiêu tiền và túi tiền của bạn nữa. ''Đi chơi'' một từ rất chung chung bao hàm ăn - uống - nhảy - múa - xem - ngủ - ngáy - đấm - đá - hút - hít - tiêm - chích - lắc lư ,..hihi. Nói chung là as one likes,..

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
ciao nói:
Thật sự đây là vấn đề khá nan giải của nhiều người. Nếu để đưa những người bạn nước ngoài, những người chưa từng đặt chân tới Hà Nội đi chơi thì bạn có thể đưa họ đi khá nhiều nơi như Quốc Tử Giám, Hồ Hoàn Kiếm, Phố cổ... Thế nhưng đối với những người đã và đang sống ở Hà Nội thì theo bạn nên đưa họ đi đâu????:wall:
Đưa từ nhà ......................................................................đến nhà.
Thế mà cũng phải hỏi, rõ chán!

J

Jan

Guest
10/1/06
29
0
0
Đảo Bán Nguyệt.
tranchan79 nói:
Đưa từ nhà ......................................................................đến nhà.
Thế mà cũng phải hỏi, rõ chán!

Theo em thì nên sửa lại thế này bác TC ạ:
"Đưa từ nhà đến nhà..............................."
Bác nghĩ thế có hợp lý hơn không ạ? ;)

To ciao: mình nghĩ việc lựa chọn một địa điểm đi chơi ở HN không đến nỗi nan giải lắm. Thực tế có nhiều chỗ rất quen thuộc với bạn nhưng lại là mới mẻ với bạn của bạn.
Cũng có những nơi bạn đã đến rồi, nhưng thêm một lần đến nữa lại thấy nó có gì đó không giống với lần trước.
Tớ thấy mọi người thường thích đến những nơi quen thuộc, đến chọn quán uống cafe cũng chỉ là một vài quán mà mình đã tới, trong khi đó, HN có biết bao nhiêu địa điểm để chơi, bao nhiêu là quán xá, làm sao đi hết được!
Tớ thì lười biếng nên thích chữ "tiện". Ra khỏi nhà có khi chưa biết mình định đi đâu, trên đường đi, bất chợt gặp quán nào có cái ánh đèn đẹp đẹp là lao xe vào luôn. Phải thử mới biết chứ!
Có lần tớ đi qua đường gì đó rẽ từ Nguyễn Chí Thanh vào ĐH Ngoại Thương ấy, nhìn thấy hàng bánh khoai, bánh chuối, bánh ngô thì ngã luôn vào đó, rồi chợt nhận ra ăn bánh ngô chấm tương ớt "phê" cực kỳ luôn. Chủ hàng thật thông minh khi giới thiệu cho KH ăn như thế, vì bình thường bạn ăn được 7 cái bánh đã thấy ngán rồi, khi chấm với tương ớt, 12 cái vẫn chưa thấm tháp gì! :2008:
Đó là cách tìm quán ăn, uống hoặc địa điểm đi chơi của tớ. Tiện đâu thì vào. Nơi nào mình chưa đến thì nơi đó là mới. Không nhất thiết phải là chỗ nổi tiếng vì khi bạn ở HN quen rồi (bạn nói vì thế nên mới nan giải đúng không?), thì những nơi đó cũng không còn là đặc biệt nữa. Mà có khi những quán trà đá vỉa hè lại đặc biệt hơn ấy chứ!
Nói chung, đi chơi vui hay không phụ thuộc nhiều vào tâm trang của bạn nữa. Cứ vui vẻ thì tới đâu cũng Ok hết, nhỉ?

Sửa lần cuối:
Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Eo ôi
lắm

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Hợp lý lắm! hợp thời lắm!
Nhưng dù thế nào đi chăng nữa thì vẫn là:
"Đưa từ nhà......................... đến nhà"

S

shark88

Guest
29/9/06
138
0
0
Hà Nội
Hoadonbanle nói:
Hôm nay chú này lại giả nai cơ đấy, điêu vừa vừa thôi!!!!!!!!!!

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Bài thơ Hà Nội

St: Hoàng Anh Tuấn

Em Hà Nội hàng Đường trong giọng nói
Để hàng Bông êm ái lót cơn mơ
Thương những buổi chiều Bác Cổ ngày xưa
Anh nắn nót một trường thi lãng mạn
Thơ thuở bé khắc ghi tình ngõ Trạm
Hàng Cỏ ơi, nét thảo có mờ phai
Theo gót chân em từng bước hàng Hài
Yêu hàng Lược chải mềm hương mái tóc
Thương dĩ vãng chiều Cổ Ngư trốn học
Hồn ngây ngô theo điệp khúc hàng Đàn
Hàng Guốc trưa hè gõ nhịp bình an
Khi hàng Nón quay nghiêng che mắt thỏ
Anh lúng túng cả Đồng Xuân xấu hổû
Gió mơn man hàng Quạt, áo đong đưa
Đây hàng Khay anh đưa tặng bài thơ
Em hốt hoảng chợ Hôm vừa tắt nắng
Thơ bay lạc, hồn anh là hàng Trống
Nghe hàng Gai cùng mũi nhọn buồn đau
Ôi hàng Ngang tội nghiệp mối tình đầu
Anh hờn giận mơ hàng Buồm lãng tử
Em Hà Nội dáng Sinh Từ thục nữ
Tìm đến anh hàng Giấy mỏng tương tư
Nghe khơi buồn sông Tô Lịch ngẩn ngơ
Thơ giàu có như thương về hàng Bạc
Hàng Vôi đó nồng nàn trong ngây ngất
Ý hàng Đào chín mọng trái môi chia
Xin hàng Than rực cháy lửa đam mê
Khi quấn quít trong ái ân Hà Nội.

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
278
0
0
42
ha noi
tiểu_nhị_lang nói:
câu thơ này là tả em
những lúc bước khỏi quán thịt chó Hải Sơn đấy
Thịt chó à?Ai moèi thế nhỉ đang thèm quá lâu rồi không được ăn nè

C

ciao

Guest
20/7/06
2
0
0
Ha noi
oh này, sao lại thịt chó thịt cầy ở đây nhỉ, vớ vẩn quá! :D

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Thấy mãi chẳng ai nghĩ ra chỗ nào đi chơi ở cái HN này nhỉ ? em cũng chẳng mấy khi ra đường, cũng ít ra đến thủ đô nhưng nghe TV đồn là ở đó có khi Gia Lâm là rất nổi tiếng thì phải

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA