làm cách nào để in 1 trang giấy có chiều ngang quá dài mà vẫn đầy đủ nội dung?

• Thread starter Phan Thị LệDung
  • Ngày gửi
Phan Thị LệDung

Phan Thị LệDung

Cao cấp
23/8/06
284
3
18
Thành phố Quy Nhơn
Có một điều mà mình thực sự mong muốn các bạn góp ý cho bảng phân bổ giá thành vào thành phẩm của mình như thế này: chiều ngang của trang giấy thì có hạn. Chiều ngang của bảng phân bổ thì quá dài. Nếu dùng " Page Break Preview" thì bảng tính sẽ quá nhỏ, chữ và cá dòng cũng nhỏ ko thể nhìn được. Không biết có cách nào để bảng tính được đầy đủ nội dung mà vẫn dễ hiểu ngoài cách in ra hàng loạt rồi dán lại theo chều ngang như hình thức kế toán nhật ký sổ cái.?

Đính kèm

• DM-Gia thanh.rar
    8.2 KB · Lượt xem: 614
Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Phan Thị LệDung nói:
Có một điều mà mình thực sự mong muốn các bạn góp ý cho bảng phân bổ giá thành vào thành phẩm của mình như thế này: chiều ngang của trang giấy thì có hạn. Chiều ngang của bảng phân bổ thì quá dài. Nếu dùng " Page Break Preview" thì bảng tính sẽ quá nhỏ, chữ và cá dòng cũng nhỏ ko thể nhìn được. Không biết có cách nào để bảng tính được đầy đủ nội dung mà vẫn dễ hiểu ngoài cách in ra hàng loạt rồi dán lại theo chều ngang như hình thức kế toán nhật ký sổ cái.?
bạn có thể cho toàn bộ font chữ nhỏ đi (mình nghĩ chắc chắc cách này bạn cũng biết rồi) ngoài ra bạn cũng có thể vào file-> pagesetup->adjust(bạn chọn % ở mục này nhỏ đi để cho vừa khổ giấy) hoặc bạn chon vào fit to thì cũng được. những nếu quá rộng mà vào những mục này làm cho chữ quá nhỏ ko đọc dc thì tốt nhất bạn in ra hai trang và dán lại với nhau.
ko biết bạn nào có cách hay hơn thì đưa ra nhé.

hieu1563

hieu1563

Guest
Phan Thị LệDung nói:
Mình thấy bản in này cũng đâu có nhỏ lắm đâu. So với báo cáo của tụi mình thì chữ to lắm rồi. Chỉ có cách dùng fit to khi in trong excel và chấp nhận giảm độ rộng cột, tăng độ rộng hàng thôi.
Bạn xem nhé.
http://www.4shared.com/file/7332419/e2bce065/DM-Gia_thanh.html

Thân.

Sửa lần cuối:
V

Vui lên đi nhé

Guest
9/3/17
16
1
3
32