Lập phiếu thu cho hóa đơn tổng hợp theo bảng kê

• Thread starter thanhpt204
  • Ngày gửi
T

thanhpt204

Trung cấp
1/6/12
57
1
8
41
Nam Định
Các bác cho em hỏi chút. Công ty em kinh doanh dịch vụ phòng tập thể dục, nên khách hàng thường không lấy hóa đơn. Hàng ngày em phải xuất hóa đơn doanh thu theo bảng kê, vậy em có cần phải làm phiếu thu cho từng khách không, hay chỉ cần làm 1 phiếu thu theo hóa đơn thôi ạ. Thực tế thì mỗi khách hàng đều có hợp đồng hội viên riêng, và phiếu thu tiền(Nội bộ) riêng.
Ai biết chỉ giúp em với ạ. Em cảm ơn cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Lập phiếu thu cho hóa đơn tổng hợp theo bảng kê

Các bác cho em hỏi chút. Công ty em kinh doanh dịch vụ phòng tập thể dục, nên khách hàng thường không lấy hóa đơn. Hàng ngày em phải xuất hóa đơn doanh thu theo bảng kê, vậy em có cần phải làm phiếu thu cho từng khách không, hay chỉ cần làm 1 phiếu thu theo hóa đơn thôi ạ. Thực tế thì mỗi khách hàng đều có hợp đồng hội viên riêng, và phiếu thu tiền(Nội bộ) riêng.
Ai biết chỉ giúp em với ạ. Em cảm ơn cả nhà.
Mính ko chuyên về lĩnh vực này lắm nhưng cũng đưa ra cho bạn vài ý:
_Tất cả các khoản thu vào và chi ra có liên quan đến TK 111 bạn đều phải làm P Thu, P Chi.
_Cái này mình VD tổng quát nha, khách đến p tập thường có 2 dạng
Hội viên CLB thì thường họ phải đóng tiền theo quy định (tháng, quý,năm..) để có thẻ hội viên, số tiền đa số >200k, thì đối với trường hợp này bạn phải xuất thu và hóa đơn riêng ra cho từng ng.
Khách vãng lai, mua vé (suất,giờ,ngày...)nếu số tiền thu mỗi lần từ 200k trở lên, thì bạn làm y như hội viên CLB, còn nếu số tiền thu vào mỗi lần <200k thì bạn mới tập hợp lại chung một bảng kê, cuối ngày bạn sẽ xuất hóa đơn và p thu theo bảng kê này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA