có phải làm báo cáo tài chính không

• Thread starter xuanketoan1983
  • Ngày gửi
X

xuanketoan1983

Guest
29/10/06
50
0
0
40
Hà Nội
Theo điều 13 Luật kế toán nói rằng nếu kỳ kế toán đầu tiên và cuối cùng < 3 tháng thì có thể gộp với kỳ kế toán trước hoặc sau kỳ đó. Vậy nếu công ty mình thành lập vào quý 4 thì có bắt buộc phải làm báo cáo tài chính không. Nếu không thì mình phải làm những báo cáo gì cuối năm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nghiepkt

Guest
12/11/06
66
0
0
hanoi
Theo tôi bạn nên làm cho nó đủ hồ sơ cho quen và công việc sẽ nhẹ hơn nếu CTY bạn có phát sinh nhiều nghiệp vụ. Bộ hồ sơ BCTC thì bạn theo QĐ số 15 nhé, trong đó hướng dẫn cụ thể mà

T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
QĐ 15 dành cho những DN lớn mà sao một số bạn cứ bảo làm theo nó nhỉ, khó hiểu thật.

C

Cao Anh Lai

Trung cấp
27/10/06
117
0
0
43
Tp Ho Chi Minh
Trương Thu Hà nói:
QĐ 15 dành cho những DN lớn mà sao một số bạn cứ bảo làm theo nó nhỉ, khó hiểu thật.
QD15 dùng cho tất cả các loại hình DN, nếu là DN vừa và nhỏ thì xem cái nào phù hợp với DN thì áp dụng.

Sửa lần cuối:
H

hienxb

Trung cấp
8/12/06
64
0
6
TPHCM
QĐ15 dùng cho tất cả các doanh nghiệp mà.
Bạn Trương Thu Hà đọc kỷ QĐ15 nha.

C

Cao Anh Lai

Trung cấp
27/10/06
117
0
0
43
Tp Ho Chi Minh
xuanketoan1983 nói:
Theo điều 13 Luật kế toán nói rằng nếu kỳ kế toán đầu tiên và cuối cùng < 3 tháng thì có thể gộp với kỳ kế toán trước hoặc sau kỳ đó. Vậy nếu công ty mình thành lập vào quý 4 thì có bắt buộc phải làm báo cáo tài chính không. Nếu không thì mình phải làm những báo cáo gì cuối năm.
Mặc dù Luật KT nói vậy nhưng tôi chưa nghe ai nói là sẽ làm như bạn cả, nếu bạn làm như vậy là tự tạo rắc rối cho mình đấy, số liệu năm nào thì quyết toán ngay năm đó cho nó khoẻ, sang năm mới làm sổ sách mới kg tiện hơn à?

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA