Quyết toán thuế!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi tiểu my, 14 Tháng mười hai 2006.

1,899 lượt xem

  1. tiểu my

    tiểu my Guest

    Các anh chị cho em hỏi cuối năm nay (2006) nộp báo cáo tài chính cuối năm theo mẫu biểu của quyết định 48/2006 hay theo mẫu biểu cũ vậy ?
     
    #1
  2. hienxb

    hienxb Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    72
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    TPHCM
    Cuối năm này vẩn áp dụng chế độ kế toán củ. QĐ48 bắt đầu áp dụng từ 01/01/2007.
     
    #2
  3. Phạm Văn Khang

    Phạm Văn Khang Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    1,361
    Đã được thích:
    27
    Nơi ở:
    Thái Bình - TP.HCM
    Báo cáo tài chính áp dụng theo quyết định 15 chứ.
     
    #3
  4. tvhsg2006

    tvhsg2006 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    10
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    SAIGON
    Theo đúng qui định thì BCTC năm 2006 phải thực hiện theo biểu mẫu của QĐ 15 của BTC (hoặc QĐ 48 BTC áp dụng cho DN vừa và nhỏ)
     
    #4
  5. hienxb

    hienxb Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    72
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    TPHCM
    Đúng rồi BCTC 2006 áp dụng theo QĐ15, nhưng QĐ48 phải đến 2007 mới áp dụng
     
    #5
  6. loboglory

    loboglory Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    286
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Ha noi
    Anh trả lời cho tiểu my nhé! Hê hê
    Theo quyết định 48/QĐ-BTC thì QĐ này có hiệu lực từ ngày 01/10/2006. Như vậy BCTC của các DN vừa và nhỏ phải được lập theo QĐ này. Nếu DN bạn phải làm báo cáo Quý IV thì có thể áp dụng ngay được QĐ này rùi đây! Nhưng đối với các TK mới, hoặc TK cũ đã bị thay thế thì sang năm 2007 mới được sử dụng ( theo Điều 5 của QĐ này)
     
    Last edited: 14 Tháng mười hai 2006
    #6
  7. loboglory

    loboglory Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    286
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Ha noi
    Đọc lại QĐ 48/QĐ-BTC đi. Đọc kỹ điều 5 vào nhé!
     
    #7
  8. loboglory

    loboglory Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    286
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Ha noi
    Đọc lại quyết định 48/QĐ-BTC nhé. Đâu phải doanh nghiệp nào cũng áp dụng QĐ 15/QĐ-BTC hả bác!
     
    #8
  9. hienxb

    hienxb Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    72
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    TPHCM
    Cám ơn bạn loboglory nha
     
    #9

Chia sẻ trang này