Quy định tăng lương đối với doanh nghiệp 100% vốn nước ngoài

• Thread starter hatuanh
  • Ngày gửi
hatuanh

hatuanh

Trung cấp
15/7/06
102
0
16
43
Hà Nội
Mình đang làm thang bảng lương cho công ty của mình, muốn tra cứu các văn bản quy định về mức lương đóng BHXH, hệ số lương, quy định tăng lương đối với doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài (cụ thể là làm việc ? thời gian thì phải tăng lương đóng bảo hiểm một lần, mức tăng tối thiểu là bao nhiêu...) Các bác giúp em với nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
hatuanh nói:
Mình đang làm thang bảng lương cho công ty của mình, muốn tra cứu các văn bản quy định về mức lương đóng BHXH, hệ số lương, quy định tăng lương đối với doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài (cụ thể là làm việc ? thời gian thì phải tăng lương đóng bảo hiểm một lần, mức tăng tối thiểu là bao nhiêu...) Các bác giúp em với nhé!
theo mình được biết thì ở các công ty 100% vốn nước ngoài và liên doanh với nước ngoài thì chỉ quy định là mức tối thiểu đóng bảo hiểm là bao nhiêu(tuỳ tùng khu vực bạn nhé) chứ không áp dụng theo thang bảng lương, còn vấn đề lương bao nhiêu và tăng lương thì do sự thoả thuận giữa người sử dụng lao động và lao động(miễn là ko thấp hơn quy định) được thể hiện trên hợp đồng lao động.
các bạn thấy cố đúng ko????????????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA