làm ơn cho mình hỏi các công thức excel sau:

• Thread starter hongphan103
  • Ngày gửi
H

hongphan103

Guest
14/12/06
3
0
0
39
tphcm
SUM(IF(NhatKyNX!$F$6:$F$19=156,IF(NhatKyNX!$J$6:$J$19=$B7,NhatKyNX!$N$6:$N$19,0)))

Cám ơn các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hiển-nđ8

Trung cấp
câu hỏi của bạn là gì ?Bạn chỉ trích dẫn công thức mà không có đề bài thì làm sao ai hiểu nổi
Viết lại giùm đi bạn ơi ?

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
hongphan103 nói:
SUM(IF(NhatKyNX!$F$6:$F$19=156,IF(NhatKyNX!$J$6:$J$19=$B7,NhatKyNX!$N$6:$N$19,0)))

Cám ơn các bạn
Theo tôi hiểu thì bạn đang muốn tính sum của TK 156 trong NKC hoặc của bất kỳ TK nào đó?

Nếu đúng thế thì bạn chỉ cần dùng hàm
= SUMIF(cột TK, "TK cần sum", cột số tiền)

Nếu tôi hiểu không đúng theo ý bạn muốn hỏi thì... vui lòng... type thêm một vài thông tin để mọi người hiểu điều bạn cần hỏi bạn nhé.
Thân,

H

hongphan103

Guest
14/12/06
3
0
0
39
tphcm
letmyha nói:
Theo tôi hiểu thì bạn đang muốn tính sum của TK 156 trong NKC hoặc của bất kỳ TK nào đó?

Nếu đúng thế thì bạn chỉ cần dùng hàm
= SUMIF(cột TK, "TK cần sum", cột số tiền)

Nếu tôi hiểu không đúng theo ý bạn muốn hỏi thì... vui lòng... type thêm một vài thông tin để mọi người hiểu điều bạn cần hỏi bạn nhé.
Thân,
cám ơn bạn
mình chỉ muốn hiểu ý nghĩa của công thức,vì mình không rành công thức của excel :help:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
hongphan103 nói:
cám ơn bạn
mình chỉ muốn hiểu ý nghĩa của công thức,vì mình không rành công thức của excel :help:
Muốn hiểu gì thì cứ post lên và phải hỏi rõ ra là em đang muốn biết cái gì? hiểu cái gì thì mọi người mới trả lời em được. Hic.. cứ đem con bỏ chợ thế thì...bố ai hiểu được là con ai? tên gì? nhà ở đâu?

H

hongphan103

Guest
14/12/06
3
0
0
39
tphcm
letmyha nói:
Muốn hiểu gì thì cứ post lên và phải hỏi rõ ra là em đang muốn biết cái gì? hiểu cái gì thì mọi người mới trả lời em được. Hic.. cứ đem con bỏ chợ thế thì...bố ai hiểu được là con ai? tên gì? nhà ở đâu?
Dza em xin lỗi:wall:
HIc hic em muốn biết tất cả các hàm dấu ! khi nào minh dùng nó hả anh :help:

Sửa lần cuối:
S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
Đó là công thức mảng thôi mà. Đó là tính tổng của cột N6:N19 nếu thỏa mãn 2 điều kiện là F6:F19 = 156 và J6:J19 = B7. Lưu ý rằng công thức này chỉ thực hiện khi bạn ấn tổ hợp CTL+SHITF+ENTER.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA