Tạm ứng cho đội công nhân thuê khoán

• Thread starter thuylinh0712
  • Ngày gửi
T

thuylinh0712

Sơ cấp
8/6/05
14
0
1
hanoi
Em xin hỏi các bác:
Trong hợp đồng thuê khoán 1 tổ công nhân đổ bê tông có ghi: "Bên A phải ứng tiền ăn hàng tháng cho tổ công nhân( Bên B )" thì hàng tháng tổ công nhân đó phải làm thủ tục gì để mình làm căn cứ chi tiền cho họ? Có phải làm Đề nghị thanh toán hay không? Công ty em ký Hợp đồng giao khoán đổ hết bê tông cho hạng mục công trình khoảng 1 tháng thôi?
Mong các bác chỉ gấp cho em ạ.
Cám ơn các bác!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam
Bạn phải có bản danh sách tên các công nhân và có ký nhận tiền ăn phù hợp với hợp đồng thuê khoán và trong hợp đồng phải có quy định cụ thể tiền ăn của công nhân là bao nhiêu. Phải có 1 người trong tổ công nhân làm đề nghị chi tiền ăn và ký nhận đại diện trên phiếu chi, sau đó kèm danh sách ký nhận cụ thể tiền ăn của từng công nhân.

N

nguyendinhhuy

Guest
19/10/05
17
0
1
Bac ninh
Các ban cho mình hoi luôn về hợp đồng thuê khoán mẫu số 08
1.Nội dung các điều khoản thuê khoán thi công công trình của hợp đồng các bạn thường căn cứ vào đâu để ghi và có thể khoản theo lương của một ngày công được không.

N

ntienkha

Guest
9/9/06
23
0
0
45
Hanoi
căn cứ vào hợp đồng mà bạn cho họ tạm ứng. Một người đại diện tổ công nhân đứng ra viết giấy đề nghị tạm ứng và ký vào phiếu chi

N

ngoctoan

Sơ cấp
30/8/04
4
0
1
44
nha trang
Em xin hỏi các bác:
Trong hợp đồng thuê khoán 1 tổ công nhân đổ bê tông có ghi: "Bên A phải ứng tiền ăn hàng tháng cho tổ công nhân( Bên B )" thì hàng tháng tổ công nhân đó phải làm thủ tục gì để mình làm căn cứ chi tiền cho họ? Có phải làm Đề nghị thanh toán hay không? Công ty em ký Hợp đồng giao khoán đổ hết bê tông cho hạng mục công trình khoảng 1 tháng thôi?
Mong các bác chỉ gấp cho em ạ.
Cám ơn các bác!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA