Quản lý kho = Excel + Access

• Thread starter levanduyet
  • Ngày gửi
levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Chào các bạn,
Tôi xin giới thiệu với các bạn File quản lý kho đơn giản. Các bạn có thể phát triển thêm nếu muốn.
Tôi xin đính kèm file hướng dẫn, file dữ liệu và cả file Excel.

Chúc các bạn thành công.

Lê Văn Duyệt

Đính kèm

• Warehouse.rar
    181.7 KB · Lượt xem: 7,975
  • WarehouseControllingSys.rar
    525.3 KB · Lượt xem: 7,094
  • HuongDanQLKho.rar
    774 KB · Lượt xem: 8,078
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linhdt

Guest
9/10/06
30
0
6
Láng Hạ
File của bác tuyệt thật, cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của các bác trên WKT

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
hii! File của bác Duyệt có khác..... tuyệt quá! Thanks

P

phantuongvi

Guest
8/10/06
3
0
0
BẮC GIANG
cam on bac tien boi da giup chung em co duoc them nhieu hieu biet trong filemoi cua bac

T

thomadi

Guest
19/12/06
1
0
0
43
nam dinh
Chao cac bac cac Anh cac chi
Em moi lan dau lam quen voi Access va chua hieu nhieu ve thiet lap du lieu de quan ly kho va cac phong kinh doanh. Bac nao viet thi lam on chi giunh Em voi. Cam on nhieu : Thomadi@mail.ru

T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
Cái này của anh Duyệt hoàn thiện hơn nữa là hay đấy. Anh xem lại cái sheet "Menu" hình như anh dùng WordArt nên làm chậm chương trình? Cần thiết mình để dạng image luôn.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Tuanktcdcn nói:
Cái này của anh Duyệt hoàn thiện hơn nữa là hay đấy. Anh xem lại cái sheet "Menu" hình như anh dùng WordArt nên làm chậm chương trình? Cần thiết mình để dạng image luôn.
Đúng thế. Anh sẽ thay đổi. Đây là phiên bản nhằm giúp các bạn các thao tác cơ bản. Và đang chờ góp ý để hoàn thiện.

Lê Văn Duyệt

N

nvlinh12t

Sơ cấp
30/9/06
12
0
1
Hà Nội
Làm thế nào để nhập mã sản phẩm? Tôi đọc phẩn hướng dẫn rồi nhưng không thưc hiện được. Các bác giúp tôi với.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
nvlinh12t nói:
Làm thế nào để nhập mã sản phẩm? Tôi đọc phẩn hướng dẫn rồi nhưng không thưc hiện được. Các bác giúp tôi với.
Mã sản phẩm là một bảng đã được định nghĩa trong một worksheet khác, chỉ có
"quyền Admin" mới thay đổi được. (bạn làm theo hướng dẫn để thay đổi hay thêm, bớt mã sản phẩm).
Mã sản phẩm ở đây đã được định nghĩa bạn chỉ cần gõ vài ký tự đầu là listview bên dưới sẽ cuộn lên cho bạn. Nếu bạn thấy đúng mã bạn cần, bạn chỉ việc Enter là xong.

Lê Văn Duyệt

L

linhdt

Guest
9/10/06
30
0
6
Láng Hạ
File bác Duyệt hay thật. Bác có thể tiết lộ cách làm sao để dữ liệu vào Access và kết nối giữa Excel và Access không?

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
linhdt nói:
File bác Duyệt hay thật. Bác có thể tiết lộ cách làm sao để dữ liệu vào Access và kết nối giữa Excel và Access không?
Tôi nghĩ rằng chỉ giải thích một ít :
Để liên kết giữa Access và Excel thì có nhiều cách mà không ít các bạn đã giới thiệu trên diễn đàn. Bạn tìm các bài viết của hai2hai
Ở đây tôi dùng kỹ thuật ADO. Nói đơn giản là qua ADO tôi kết nối giữa Access và Excel.
Hy vọng có một ngày nào đó sau khi tôi soạn xong bài về ADO thì sẽ chia sẻ cùng các bạn.

Lê Văn Duyệt
PS: Đã có sách ADO, các bạn có thể download tại trang giaiphapexcel nha.

Sửa lần cuối:
levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
ban oi, cho minh hoi minh da tai File dinh kem ve rui va cung thuc hien theo huong dan la Ennable Marco roi, nhung sao may cu bao la ko the ket noi voi Co so du lieu? ban co the huong dan them ko
chan thanh cam on
Chào bạn,
Trong hướng dẫn của tôi ở trên có hướng dẫn tạo DSN. Khi bạn tạo xong DSN bạn nhấn thử phím test xem được hay không. Nếu báo lỗi thì bạn phải xem lại.

LVD

S

sacucai

Guest
8/2/09
1
0
1
44
Thu Duc
Em da lam theo huong dan nhung sao van khong chay duoc file excel. No bao
"macros are disabled because the security level is set to High and a digitally signed Trusted Certificate is not attached to the macros.To run the macros, change the security level to a lower setting (not recommended), or request the macros be signed by the author using a cetificate issued by a Certificate Authority".
Mong cac anh chi giup em voi.

B

bachhop2403

Guest
27/12/07
25
0
1
43
HCM
Đó là do cản virus của macro, bạn vào thanh công cụ Tool- macro-security, chọn Low....

T

thachkhe

Guest
1/3/09
3
0
0
42
DNG
forum.dng.vn
Chào các bạn,
Tôi xin giới thiệu với các bạn File quản lý kho đơn giản. Các bạn có thể phát triển thêm nếu muốn.
Tôi xin đính kèm file hướng dẫn, file dữ liệu và cả file Excel.

Chúc các bạn thành công.

Lê Văn Duyệt

Phần mềm của bạn hay à, nhưng hiện giờ có một số phần mềm mới. Không biết bạn đã cập nhật phần mềm của mình cho thích hợp chưa.

Mến!

H

hangsummer

Sơ cấp
11/9/08
13
0
1
42
HP
bạn ơi sao mình không dowload về được vậy?

E

ELVISDUONG

Guest
6/1/09
4
0
0
39
Nha Trang
Rất cám ơn bác Duyệt, hihi. Mình đang rất cần cái nì để quản lý hàng hóa xuất nhập tồn bên cty mình đây

H

hien4220012009

Guest
26/11/09
1
0
0
39
tp
đúng là tuyệt thật, anh tài thật, mà cái phần data setup là sao vậy anh. em moi down về vào đòi pass mà có biết pass đâu

Y

yenhung

Guest
21/8/08
3
0
0
44
yenbai
thank pac nhieu nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA