kiểm toán TSCD

• Thread starter juniorr
  • Ngày gửi
J

juniorr

Guest
18/12/06
3
0
0
Ho chi minh
E là new comer, mong mọi người giúp đỡ

Tháng 2 tới là em đi thực tập tại 1 cty kiểm toán. E định làm đề tài thực tập là kiểm toán TSCD (vì e thấy ít người chọn đề tài này). Tuy nhiên, thú thật là trong quá trình học, e hơi chủ quan nên kiến thức bị "lỗ" khá nhìu. Hĩ
Xin các bác chỉ cho e vài chiêu trong vấn đề này.
Điều cần lưu ý, nhấn mạnh khi làm đề tài này là gì??

chân thành cám ơn các bác.

Khóa học Quản trị dòng tiền
naviah

naviah

Guest
25/11/06
113
8
0
18
somewhere in my dreams
Trước tiên bạn cần đọc kỹ:
- Chuẩn mực kế toán TSCĐ HH, TSCĐ VH (CM 03, 04 ban hành theo QĐ 149/2001/QĐ-BTC )
- Thông tư 206/2003/QĐ-BTC
Sau đó, khi đi thực tập, bạn học hỏi thêm các anh chị về các vấn đề phát sinh có liên quan đến TSCĐ, đặc biệt là xin "Quy trình kiểm toán TSCĐ" của công ty thực tập, dựa vào đó mà làm.

J

juniorr

Guest
18/12/06
3
0
0
Ho chi minh
thanks ban nh nha

nhưng thsu m có 1 vài thắc mắc : tsao đề tài về TSCD lại rất ít dc đề cập? có phải nó khó hơn các đề tài khác ko? m chưa thấy ai làm về đtai này cả????

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Khó ấy hả, thu6 ko nghĩ là khó mà có thể ngược lại..tùy vào thực tế mà doanh nghiệp họ xử lý khi nào là TSCD, khấu hao thế nào (nhiều dn quên ko tính thì ảnh hưởng thế nào...)
Thu6 thấy nếu chọn tài sản thì chọn tài sản cố định vô hình ấy, khối thứ để nói và đưa ra nhận định.
Chúc bạn thực tập tốt nhé,hihi.Hai bên cty ấy ko biết chọn cty nào nhể::)

T

TheKid

Sơ cấp
27/11/08
5
0
0
37
TP.HCM
kiểm toán tiền và TSCĐ là 2 cái dễ nhất đó em ah`!!! Trợ lý kiểm toán staff 1 khi mới vào cty chuyên làm 2 phần này...!!!

D

dinhxuancuong

Guest
1/12/07
20
0
0
hà nội
thanks ban nh nha

nhưng thsu m có 1 vài thắc mắc : tsao đề tài về TSCD lại rất ít dc đề cập? có phải nó khó hơn các đề tài khác ko? m chưa thấy ai làm về đtai này cả????
tại vì nó dễ nên ít người chọn chứ ko fải tại vì nó khó :)), ít cái để nói mà, bác j khuyên là tài sản vô hình đúg rồi đấy, còn có cái để nói, hehe

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA