Tạo mẫu Phiếu Thu, Phiếu Chi trên máy tính được không ?

• Thread starter thuyvan28
  • Ngày gửi
T
Các anh chị ơi giúp em với! Mỗi lần ngồi viết phiếu thu, phiếu chi là em phát ngán. Em dự định tạo mẫu Phiếu thu, chi trên máy tính, để khi nhập dữ liệu thì tự động điền vào phiếu thu, chi rồi chỉ việc in ra là xong và nhanh nữa. Vậy có được không? Mong các anh chị giúp cho (Em đang sử dụng hình thức kế toán Chứng từ ghi sổ và ghi chép trên sổ sách kế toán)

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
thuyvan28 nói:
Các anh chị ơi giúp em với! Mỗi lần ngồi viết phiếu thu, phiếu chi là em phát ngán. Em dự định tạo mẫu Phiếu thu, chi trên máy tính, để khi nhập dữ liệu thì tự động điền vào phiếu thu, chi rồi chỉ việc in ra là xong và nhanh nữa. Vậy có được không? Mong các anh chị giúp cho (Em đang sử dụng hình thức kế toán Chứng từ ghi sổ và ghi chép trên sổ sách kế toán)

Bạn hoàn toán có thể thiết kế trên máy tính để phục vụ cho công việc 1 cách tiện lợi hơn, yêu cầu là phải đúng mẫu và đầy đủ thông tin theo theo quy định.

T
À quên! Nếu việc in phiếu thu chi trên máy như thế thì phiếu thu chi lưu trữ sẽ không được liên cùi, như thế có đúng theo luật kế toán không ? Và có bị phạt gì không khi bị kiểm tra. Xin anh cho biết rõ VB nào hướng dẫn rõ vấn đề trên. Cám ơn anh nhiều

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
To thuyvan28: Em tham khảo ở Luật kế toán và Quyết định 15 phần Mẫu chứng từ và chứng từ điện tử nhé!
Mình làm đúng the hướng dẫn và quy địn thì không sợ bị phạt đâu em ạ!
Chúc giánh sinh vui vẻ!

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
hvtgroup nói:
To thuyvan28: Em tham khảo ở Luật kế toán và Quyết định 15 phần Mẫu chứng từ và chứng từ điện tử nhé!
Mình làm đúng the hướng dẫn và quy địn thì không sợ bị phạt đâu em ạ!
Chúc giánh sinh vui vẻ!
Phiếu thu/chi không bắt buộc phải mua quyển, có thể in từ máy tính nhưng bắt buộc phải đúng mẫu. Chứng từ điện tử không liên quan trong trường hợp này đâu bác lái đò ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA