Bán tài sản cố định.

• Thread starter nguyentrang07
  • Ngày gửi
N

nguyentrang07

Guest
Cho em hỏi. Công ty đang kinh doanh xe otô du lịch. Nay muốn bán xe cho đơn vị khác thì cần làm những thủ tục, giấy tờ gì. Xe chưa hết hạn sử dụng có làm thanh lý không. Hóa đơn xuất bán là 10% cho tất cả các loại xe hay thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
- Bạn lập hợp đồng mua bán
- Xuất hóa đơn bán thanh lý xe ô tô, thuế suất là 10%.
(Xe chưa hết khấu hao vẫn thanh lý được, có vấn đề gì đâu!)

T

trangPV

Guest
29/3/06
8
0
0
sai gon
Thanh lý tài sản cố định.

Cho em hỏi.

Công ty em mua xe dùng để đi công tác trong công ty, khi mua giá xe la 700triệu. mới sử dụng 4 tháng nay bán cho người khác với giá là 300triệu. Vậy cho em hỏi, em phải hạch toán như thế nào?
Cám ơn đã quan tâm trả lời.

loboglory

loboglory

Cao cấp
17/12/04
286
2
18
40
Ha noi
trangPV nói:
Cho em hỏi.

Công ty em mua xe dùng để đi công tác trong công ty, khi mua giá xe la 700triệu. mới sử dụng 4 tháng nay bán cho người khác với giá là 300triệu. Vậy cho em hỏi, em phải hạch toán như thế nào?

Em chưa đưa dữ kiện hao mòn lũy kế!
Đây là nghiệp vụ kế toán cơ bản, em lên đọc sách thì nhanh hơn!

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
trangPV nói:
Cho em hỏi.

Hạch toán nghiệp vụ em có thể xem lại ở các sách kế toán về nghiệp vụ thanh lý TSCD.

hoangquangbinh

hoangquangbinh

Trung cấp
27/11/06
133
1
18
Quang Binh
cái này ngay hôm qua có người hỏi tương tự rồi mà.

D

DUCHUY

Trung cấp
15/5/06
145
1
18
54
Ho Chi Minh
Nếu Cty kinh doanh xe du lịch ,tức là hàng hóa thì xuất hóa đơn bán hàng bình thường ,còn nếu xuất xe du lịch là TSCĐ thì cũng xuất hóa đơn nhưng hạch toán như sau:
C211/N214-N811:Nguyên giá
N111-112/C711:Giá bán xe

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA