Cho thuê lại VP có được xuất hóa đơn không?

• Thread starter Gau bong
  • Ngày gửi
Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
Công ty mình thuê nhà của tư nhân để làm trụ sở Công ty.
Do không sử dụng hết cả t òa nhà đó, Công ty mình muốn cho 01 Công ty khác thuê 1 tầng.

Trong giấy phép kinh doanh của bọn mình không có lĩnh vực kinh doanh cho thuê VP hay bất động sản. Vậy có được phép cho thuê lại và xuất hóa đơn GTGT không?

Nếu được thì khoản tiền thu được có được tính vào Doanh thu không?

Cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoctien

Guest
4/12/06
1
0
0
53
Hanoi
Theo tôi được biết thì Công ty của Bạn không thể xuất hoá đơn được, vì trong Đăng ký kinh doanh không có chức năng này.

hoangquangbinh

hoangquangbinh

Trung cấp
27/11/06
133
1
18
Quang Binh
Gau bong nói:
Công ty mình thuê nhà của tư nhân để làm trụ sở Công ty.
Do không sử dụng hết cả t òa nhà đó, Công ty mình muốn cho 01 Công ty khác thuê 1 tầng.

Trong giấy phép kinh doanh của bọn mình không có lĩnh vực kinh doanh cho thuê VP hay bất động sản. Vậy có được phép cho thuê lại và xuất hóa đơn GTGT không?

Nếu được thì khoản tiền thu được có được tính vào Doanh thu không?

Cảm ơn
-Ban có thể cho thuê và xuất hóa đơn và kê khai thuế bình thường.
-Vì giấy phép kinh doanh của bạn không có lĩnh vực kinh doanh cho thuê VP hay bất động sản nên bạn phẩi hạch toán thu nhập khác.
*Và lưu ý đến bạn một nguyên tắc chi phối mọi NTắc trong nền kinh tế thị trường là: " Doanh nghiệp được phép làm bất cứ việc gì mà pháp luật không cấm, còn công chức nhà nước chỉ được phép là nhửng việc mà pháp luật cho phép"
Football

Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
Cảm ơn bác Binh nhiều

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
bạn xem lại hợp đồng thuê nhà giữa cty bạn và chủ nhà có điều khoản : không được cho thuê lại dưới bất cứ hình thức nào.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Cảm ơn các bác đã tư vấn. Thế mới biết ở đây em làm "chặt" thật. Bên em có giấy phép cho thuê bất động sản và đã cho một công ty thuê tầng 1. Nhưng họ chỉ được nhận một phiếu thu cho khoản tiền điện dùng chung với Cty em thôi .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA