ko có phiếu Xkho, NKho

• Thread starter nhorung
  • Ngày gửi
N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Kiểm tra sổ sách kế toán của năm trước thì thấy không có phiếu xuất kho, nhập kho gì cả mà trên thực tế là có nhập kho và xuất kho. Bên em thuê dịch vụ kế toán làm sổ kế toán. Em phải làm sao đây? Em có cần bổ sung phiếu Xuất, nhập k?

Khóa học Quản trị dòng tiền
loboglory

loboglory

Cao cấp
17/12/04
286
2
18
40
Ha noi
nhorung nói:
Kiểm tra sổ sách kế toán của năm trước thì thấy không có phiếu xuất kho, nhập kho gì cả mà trên thực tế là có nhập kho và xuất kho. Bên em thuê dịch vụ kế toán làm sổ kế toán. Em phải làm sao đây? Em có cần bổ sung phiếu Xuất, nhập k?

Có chứ! Đó là chứng từ kế toán bắt buộc mà. Không thì bạn theo dõi thế nào được tình hình N-X-T vật tư. Đặc biệt là giá vốn nữa chứ.

Sửa lần cuối:
N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Có bắt buộc phải có giấy XK, NK không nếu như mình hạch toán theo phương pháp mua hàng không qua kho.

loboglory

loboglory

Cao cấp
17/12/04
286
2
18
40
Ha noi
ngochue nói:
Có bắt buộc phải có giấy XK, NK không nếu như mình hạch toán theo phương pháp mua hàng không qua kho.
Không qua kho thì ko cần phải viết phiếu nhập phiếu xuất kho đâu bạn à!

Sửa lần cuối:
Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
loboglory nói:
Không qua kho thì cần phải viết phiếu nhập phiếu xuất kho đâu bạn à!
Bạn ơi!Vậy câu trả lời của bạn là thế nào đây?Hỏng hiểu! Có phải là đánh thiếu mất chữ không đúng?

ngochue nói:
Nếu như bạn mua hàng theo kiễu tay ba, mua rồi giao bán thẳng cho khách hàng luôn thì không cần phải làm phiếu xuất nhập kho mà hạch toán thẳng vào giá vốn bán hàng luôn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA